16 ตอบกลับ

บ้านนี้เริ่มท้องไม่แพ้พอเข้าวีคที่15แพ้อ้วกอยู่2วันเข้าใจความรู้สึกเลยค่ะขนาดแค่2วันยังทรมานแทบจะตายกินแค่น้ำเปล่ายังอ้วกออกหมดแต่ก็ผ่านมาได้ ยังไงก็ขอให้คุณแม่สู้ๆและผ่านไปให้ได้นะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ🫰✌️☺️

ขอบคุณค่ะ 🥹

สู้ๆค่ะเป็นเหมือนกันแต่น้อยกว่าแต่เบื่ออาหารมากไม่รู้จะกินอะไร ไม่มีแรงจะพูดจะทำไรอยากนอนก็นอนไม่ได้55ต้องทำงาน ถ้าผ่านช่วงแพ้ไปได้ช่วงคลอดก็สบายๆค่ะ

เค้าก็เเพ้ค่ะเเพ้หนักเหมือนกันกินอะไรไม่ได้จะออกตลอดเวลาบางทีเเค่ได้กลิ่นก็วิ่งไปเข้าห้องน้ำเเล้วค่ะ กินยาเเก้เเพ้หมอนะเเม่ช่วยได้เค้าดีขึ้น

เหมือนกันเลยค่ะ อีกอาทิตย์เดียวจะ3เดือนแล้วยังอ้วกไม่หายทั้งฉีดยากินยาแก้แพ้ท้องก็ยังไม่ดีขึ้น ใช้ชีวิตแต่ละวันแบบท้อมาก😔

สู้ไปด้วยกัน 🥹

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอน 8w-10w กินอะไรก็ออกหมด น้ำหนักลง 4 โล อดทนหน่อยนะคะ 11wไป จะดีขึ้นค่ะ😊😊

น่าจะเป็น depression ช่วงตั้งครรภ์ค่ะ เวลาไปหาคุณหมอ แจ้งอาการนี้คุณหมอด้วยนะคะ

โอเคค่ะ 🥹

เราก้อเปนเหมือนกัน ท้อมากแต่ก้อสู้ อดทนหน่อยหมอบอกสัก10วีคก้อจะดีขึ้น ✌

10วีคเเล้งคะยังเเพ้มากอยู่เหมือนกันคะกินยาเเก้เเพ้ก้อไม่ได้ช่วยอะไรคะ

Super Mum

ขอยาแก้แพ้กับหมอเลยค่ะ ถ้าไม่ไหว ไปให้น้ำเกลือนะคะ จะได้มีแรง ✌️✌️✌️

บ้านนี้หายแพ้ตอน 16w สู้ๆ นะคะ

คุณแม่สู้ๆๆ นะคะ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้ สู้เพื่อเจ้าตัวน้อยค่ะ ✌️✌️

ขอบคุณค่ะ 🥹