10 ตอบกลับ

สีเหมือนเลือดเก่า แต่ให้ชัวร์ไปหาหมอ ตรวจดูปากมดลูกค่ะ เราออกตอน12สัปดาห์ เลือดไหลเป็นทางเลย ถ้วนหนึ่งเห็นจะได้ ประสบการณ์แท้งคุกคาม ไม่จำเป็นแท้งเสมอไป ของเราตัวเล็กก็ยังยุดีในถุงน้ำคร่ำ แต่ภาวะเลือดออกเยอะนี้อันตรายกว่า หมอกลัวซีด การยุนิ่งๆ นอนพักมากๆ คือวิธีที่ดีที่สุดค่ะ หมอบอกไว้ ส่วนยา หมอก็จะพิจารณาไปตามเคสแม่แต่ละคน

หาหมอจ้า เคยเป็นเหมือนกันตอนสามเดือน หมอบอกแท้งคุกคาม ให้นอนเฉยๆ ติดเตียงเลย ไม่ให้เดินเยอะไม่ยกของหนัก แม่หาหมอให้ตรวจดีกว่าจะได้สบายใจ

เคยแท้งโอกาสแท้งในท้องต่อๆไปก็จะสูง ควรรีบไปฝากครรภ์+ได้รับยากันแท้ง ดูแลตัวเอง

แนะนำให้หาหมอเลยค่ะ แท้งคุกคามแล้วนะ บ้านนี้ฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์เลยค่ะ

ตอนนี้หนุทีลิ่มเลือดแบบนี้แต่สีแดง ถ้าไปหาหมอตอนนี้ก้มีแต่หมอเวรเขาให้นอนดูอาการอย่างเดียวเป็นเป็นไรไหมคะ🥺

แท้งค่ะเราพึ่งแท้งอาทิตย์ที่ผ่านมา แบบนี้เลยค่ะ ไปหาหมอ

ก้อนเลือดใหญ่ไหมค่ะ

เราก้อเคยเป็นจ้า ตอน9week หมอฉีดยากันเเท้งให้

ไปพบหมอด่วนเลยค่ะ อาจมีปัญหาแท้งคุกคาม

หาหมอเลยค่ะเสี่ยงแท้งค่ะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

หาหมอ