56 ตอบกลับ

กลับบ้านเถอะค่ะ พ่อแม่เรายังดีกว่า จะทนอยู่ทำไมค่ะ ไม่ต้องเอาออกค่ะ ลูกนี่แหละคือยาที่ดีสำหรับแม่อย่างเรานะ คนที่บอกให้ไปเอาออกแสดงว่าจิตใจต่ำตม คนแบบนี้ไม่มีวันเจริญ

เหมือนกันค่ะ ท้องได้ 3 เดือนกว่าๆละแต่พ่อเด็กไปมีคนอื่นไม่สนใจอะไรเลย เราจึงเดินออกมาเองอยู่กับพ่อแม่เราดีกว่า สู้ๆนะค่ะ เราต้องเดินหน้าต่อไป เป็นกำลังใจให้ค่ะ✌✌

กลับบ้านตัวเองดีสุดค่ะนี้ก็ผ่านม่เหมือนกันจนทนไม่ไหวกลับมาอยู่บ้านตอนท้องพ่อเเม่ฝ่ายชายไม่เคยมาดูดำดูดีพอคลอดมาทำดีกับเราเพื่อเอาหลานค่ะสู้ๆน่ะคุณเเม่

อย่าทำน้องนะค่ะสงสารน้องใครไม่รักก็ชั่งเราเป็นแม่ต้องรักลูกให้มากๆนะค่ะแค่เสียคนเห็นแก้ตัวไปไม่ต้องไปเสียดายค่ะสมัยนี้มีแม่เลี้ยงเดี่ยวเยอะแยะไปค่ะ

พึ่งโดนเหมือนกันเลยค่ะตอนนี้เดินออกจากชีวิตเขาแล้วแต่เราอย่าท้อนะคะเพื่อลูกเราต้องเข้มแข็งไว้นึกถึงลูกให้มากๆค่ะสู้ๆค่ะเดะก็ผ่านไปได้😊✌✌

ออกมาดีกว่าค่ะ ถึงจะเสียใจมากขนาดไหนก้ต้องออกมา ถึงอยู่ไปจิตใจเราจะเเย่กว่าเดิมอีกน่ะค่ะเพราะสันดานมันไม่ได้เปลี่ยนง่ายๆ อยู่กับลูกดีกว่าค่ะ

กลับบ้านดีกว่าค่ะอย่างน้อยยังมีครอบครัวพ่อแม่พี่น้องรออยู่ที่บ้านนะค่ะและไม่ต้องเอาเด็กออกนะคะเป็นกำลังใจให้นะคะ

สู้ๆนะคะ กลับออกมาเพื่อมีค่าในต้วเองนะคะ เลี้ยงลูกอาจจะยากหน่อย แต่เชื่อว่าความเป็นแม่จะมาพร้อมเมือเห็นหน้าเขา💕

คุณแม่ควรคิดได้เองนะค่ะเขาทำขนาดนี้แล้วคุณไม่ต้องโพสถามคนอื่นหรอกค่ะถามใจตัวเองว่าจะอยุ่ต่อหรือถอยออกมา

กลับบ้านเราเถอะค่ะแม่ปล่อยเค้าไปเราเริ่มให้เพื่อลูกดีกว่าค่ะอย่าสนใจเค้าเลยในเมื่อเค้ายังไม่สนใจเรา