21 ตอบกลับ

ตกขาวสีใสหรือสีขาวขุ่น ไม่มีกลิ่น ไม่คัน ถือว่าเป็นปกติของหญิงตั้งครรภ์ค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ ถ้าคัน มีกลิ่นหรือเปลี่ยนสี ควรไปพบหมอนะคะ อาจติดเชื้อได้ค่ะ

ปกติค่ะบ้านนี้ก็เป็นถ้าไม่มีกลิ่นรึสี ก็ไม่เป็นไรจ้า

ปกติค่ะ แต่ถ้ามีอาการคัน หรือตกขาวเปลี่ยนสี หาหมอค่ะ

บ้านนี้เพิ่งเป็นตั้งแต่ท้องไม่มีสีไม่มีกลิ่นแต่คันเป็นบางครั้ง ยังกังวลอยู่ค่ะ

บ้านนี้16wก็มีทุกวันคะ แต่ไม่มีกลิ่น ไม่คัน

ปกติค่ะ แต่ถ้ามีสีและกลิ่นควรพบแพทย์ค่ะ

ถ้ามีอาการ และ มีกลิ่น ควรปรึกษาแพทย์ค่ะ

ปกติค่ะ คนท้องจะมีมากกว่าปกติทั้วไป

VIP Member

ปกติค่ะ บ้านนี้ก้มีทุกวันเลยค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะถ้าไม่เหม็นไม่คันสีปกติ

ถ้ามีกลิ่นคาวเป็นบางครั้งละค่ะ? ตอนนี้หนูตั้งครรภ์13สัปดาห์ มีตกขาว แต่ไม่คัน มีกลิ่นคาวบางครั้ง. แต่ไม่เยอะเท่าไร