8 ตอบกลับ

ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยง มีได้ค่ะ แต่ไตรมาส 2 จะปลอดภัยกว่าค่ะ ไตรมาส 3 ควรเลี่ยง เพราะมีผลต่อท้องแข็งอาจคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ จะระวังให้มากกว่านี้

ตอนเราท้องแรกก็มีมาตลอด แต่ไม่ได้ภาวะเสี่ยงอะไร เลยอาจจะไม่มีปัญหา แต่ยังไงช่วงไตรมาสแรกเลี่ยงได้เลี่ยงนะคะ

บ้านนี้มียันคลอดค่ะ ถ้าไม่มีความเสียง เลือดไม่ออก มีได้ปกติค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่ค่อยมีค่ะเพราะว่าพ่อเค้ากลัวโดนลูก บางทีถ้าทนไม่ไหวจริงๆก็จะขอมีอะไรด้วย แต่นานๆที

13 weeks ค่ะ

บ้านนี้ไม่มีค่ะ ใช่ hands job อย่างเดียวค่ะเพราะเคยแท้งไป1รอบ รอบที่แท้งไปมีเพศสัมพันธ์บ่อยค่ะ

บ้านนี้มีตั้งแต่เดือนแรกเลยค่ะ เพราะไม่มีความเสี่ยงอะไรตอนนี้เข้าไตรมาสที่ 2 แล้วค่ะ

บ้านนี้มีตั้งแต่รุ้ว่าท้องตอน5วีคเลยค่ะ ตอนนี้14วีคแล้วแต่ต้องทำไม่รุนแรงนะคะ☺️

มีได้นะ แต่ต้องระวังเรื่องทับหรือโดนท้อง

ตั้งแต่ท้อง จน3เดือน แฟนไม่ใกล้เลยค่ะ😆