12 ตอบกลับ

ไม่อยากให้เครียดเลยค่ะแม่ เพราะความเครียดอันตรายต่อลูกค่ะ ซาวด์ทางหน้าท้อง ถ้าผนังหน้าท้องหนา และตัวอ่อนยังเล็กมากๆ จะไม่ค่อยเห็นค่ะแม่ ต้องซาวด์ทางช่องคลอดจะมีลุ้นมากกว่า ทำใจให้สบายๆนะคะ หาอะไรทำเพลินๆ บำรุงตัวเองดีๆ ทานโฟลิคทุกวัน พักผ่อนเยอะๆนะคะแม่ ปล; อาการคลื่นไส้ในช่วงเช้าก็นับเป็นสัญญาณที่ดีนะคะ มีโอกาสสูงมากที่จะไม่ได้ท้องลมค่ะ ไปซาวด์ครั้งหน้าเดี๋ยวก็เจอกันจ้า

พยามทำทุกอย่างเลยคะแม่ แต่ก็อดไม่ได้ ร้องไห้หนักมากอยู่ดี ตั้งแต่ออกคลีนิคมาเลย 😢😢

เราซาวด์ผ่านช่องคลอดเจอตอน8weeksคร้าพร้อมฟังเสียงหัวใจด้วยคร้า ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ รอไปพบหมอครั้งหน้า อย่าเครียดนะคะ เดี๋ยวก็เจอน้อง

ขอบคุณคะแม่ ภาวนาเหมือนกันว่าให้โชคดีเจอน้อง

บ้านนี้เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ยังไม่เจอตัวน้องเหมือนกัน ตอนแรกหมอบอกท้องลมค่ะ แล้วหมอก้อนัดซาวใหม่เจอน้องตอน11วีคค่ะ ตอนนี้35+6แล้วจร้า

อ้นนี้ซาวน์ตอนกี่วีคคะไม่ทราบซาวน์ทางไหนคะ

เคยท้องลม ท้องลมจะไม่มีถุงไข่แดง มีแค่ถุงตั้งครรภ์ ถ้าเจอถุงไข่แดงยังไงก็เจอเด็กคะ ทำใจสบายๆนะคะ อย่าเครียด

พยามมากๆเลยคะแม่ แต่บางทีแอบน้ำตาไหลตลอดเลย

ถ้าหมอแนะนำให้เหน็บยา อย่าเพิ่งเหน็บนะคะ ถ้าท้องลมจริง ร่างกายจะขับออกมาเอง แล้วต้องมาดูอีกว่า แท้งครบไหม

ทำไมเราตรวจการตั้งครรภ์ยังขึ้นยุ่ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะคุณแม่ ไปซาวมาเมื่อวาน ครรภ์8w6d เจอแต่ถุงไข่แดงและถุงการตั้งครรภ์ แอบกังวลเหมือนกันค่า

ใช่คะแม่ หมอยิ่งบอกถ้ารอบหน้าไม่เจอคือ ค้องเอาออกละนะ น้ำตาไหลหนักไปอีก

น้องอาจตัวเล็กค่ะเลยยังไม่เห็นตัวน้องไม่ต้องกังวนนะแม่บ้านนี้เจอน้องตอน10วีคค่ะ ตอนนี้32วีคแล้วจร้า😚😚😚

ขอบคุณนะคะแม่ ภาวนาขอให้โชคดีเจอตัวน้องคะ ถึงจะช้าก็ยังแอบหวัง

อาการคล้ายๆกัน ยังไม่เจอตัวเล็กเหมือนกันเลย ตอนนี้8week ค่ะ แอบกังวลเหมือนกัน

ใช่คะแม่ คิดทีไรน้ำตาไหลตลอดเลย

7w ซาวน์แล้วยังไม่เห็นตัวอ่อน กังวลเหมือนกันเลยคะแม่ๆ

ของนุ่ก้ไม่เหนค่ะ...มีเลือดออกช่องคลอดอีก จะยุ่รือไม่ยุ่ก้ไม่รุ้

น้องน่าจะตัวเล็กอยู่ เลยมองไม่เห็นคะ

ขอบคุณคะแม่ ภาวนาให้เปนแบบนั้น