97 ตอบกลับ

VIP Member

ขึ้นเยอะอยู่น้าา ของเราก็เหมือนกัน 6เดือน ขึ้นไป 10.4กก. 5555 คาดว่า นน.ครบ 9 เดือนน่าจะขึ้นไม่ต่ำกว่า 16 กก. แต่พยายามไม่ให้เกินนี้

VIP Member

บ้านนี้34+3ขึ้นมา26โล...พูดไม่ออกเลย ขึ้นง่ายขึ้นดายอีตอนจะลดนี้สิวิ้งให้ตายก็เท่าเดิม ตลอดแล้วยังไม่รู้จะลงรึเปล่าเลย🤣🤣

แม่บ้านนี้ขึ้นมาทั้งหมด25.5โลค่ะคลอดน้องแล้วคะตอนนี้คลอดได้25วันคะน้องคลอดออกมาหนัก4120กรัมแม่หลังคลอดเหลือ60กก.ค่ะ

VIP Member

เห็นคุณหมอบอกว่า น้ำหนักขึ้น 12 กิโล กำลังดี รวมคลอด เพราะลูกจะแบ่งจากเราไปแค่ 3 กิโล ที่เหลือคุณแม่รับเต็มๆ ค่ะ

บ้านอื่น นน.ขึ้นเยอะจัง บ้านนี้เครียด นน.ขึ้นน้อย จะแปดเดือนแล้วขึ้นมาแค่ 6 กก.เองค่ะ😔 กลัวน้องจะตัวเล็กมากเลย

ดีแล้วค่ะ อย่ากังวลเลย ถ้าตรวจครรภ์แล้วน้ำหนักลูกอยู่มนเกณฑ์ปกติ ถือว่าโชคดีแล้วที่ นน. แม่ไม่ขึ้นค่ะ เอาลูกเป็นเกณฑ์ แม่ขึ้นเยอะไม่ดีนะคะ นี่ 8 เดือนขึ้นมา 12 ยังว่าเยอะค่ะ เพราะบางคนจนคลอดยังขึ้นแค่ 9 โล แต่ลูกแข็งแรงถือว่าใช้ได้ละค่ะ

😮 เราจะ6เดือนแล้วค่ะ แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ ยังไม่หายแพ้ท้องเลยค่ะ น้ำหนักลงไป7-8โลค่ะ แต่น้ำหนักลูกดีค่ะ😁

ของเราขึ้นตอน2-3เดือนแรกมา4โลค่ะเพราะไม่แพ้ท้อง ตอนนี้ท้องเข้าเดือนที่5แล้วน้ำหนักก็ยังไม่ขึ้นไปจากเดิม

ต้องระวังเรื่องน้ำตาลและเบาหวานขณะตั้งครรภ์นะคะแม่ถ้าขึ้นเยอะๆ เดี๋ยวคุณหมออาจจะมีตรวจเลือดให้ค่ะ

เราล่าสุดนะท้องเดือนที่6 =53พอเข้าเดือนที่7=57หมอยังบอกให้ระวังเรื่องอาหารรสหวานหน่อยน้ำหนักขึ้นไวมาก

บ้านนี้7เดือนครึ่งขึ้นมา15โล หมอยังบอกว่านิดเดียว ให้กินเยอะๆ เห้อออ!! กินจนท้องจะแตกแล้วคะหมอออ