9 ตอบกลับ

VIP Member

ทำใจสบายๆ ค่ะ ทางเราเป็น ฮาชิโมโต้ ไทรอยด์ ก่อนจะท้อง ตั้งแต่ท้องมาก็มีคุณหมอไทรอยด์ดูแลควบคู่ไปกับคุณหมอสูติ MFM เจาะเลือดดูค่าฮอร์โมนทุกเดือนแล้วปรับยาให้เหมาะสม ค่า Free T4 เราต่ำ เป็นmild Hypothyroid ก็กินยาเติมไป ไม่เป็นอะไรค่ะ ทำใจสบายๆ คิดบวกค่ะ

ขอบคุณค่ะ🥰🥰

ของเรานี่สิเลือดบวกเป็นโรคธาลัสซีเมียกลุ่มEE รอลุ้นตอนลูกคลอดอยากให้เขาแข็งแรงไม่อยากให้เป็นเหมือนแม่กังวลทุกวันเลยคิดแต่กับลูก

ค่ะคุณแม่สู้ๆนะค่ะ

อย่ากังวลเลยนะคะคุณแม่บ้านนี้ก็เป็นไทรอยด์เหมือนกันค่ะคนที่สองคลอดออกมาปกติตอนนี้กำลังท้องคนที่ 3 อย่าคิดมากนะคะ

ค่ะขอบคุณค่ะ☺️☺️

เป็นเหมือนกันค่ะ ก่อนจะท้องถามคุณหมอแล้ว คุณหมอบอกมีลูกได้ค่ะ อย่าเครียดนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ🥰🥰

23w4dเป็นไทรอยด์เหมืิอนกันค่ะทานยาอยู่ด้วยค่ะแต่ต้องพบหมอทุกเดือนค่ะ

ค่ะ🥰🥰

บ้านนี้เคยเป็นไทรอยด์เป็นพิษท้องแรก น้องออกมาแข็งแรงมากจ้า

ดีใจด้วยนะค่ะ☺️

หมอบอกแล้วไม่อันตราย แม่ไม่ต้องกังวลค่ะ สู้ๆค่ะ

ถ้าหมอบอกกินได้ก็ไม่อันตรายต่อน้องค่ะ

ค่ะ🥰

Super Mum

เชื่อหมอนะคะ 🥰

ค่ะ☺️☺️