19 ตอบกลับ

ท้อง5เดือนกว่าๆน้ำหนักขึ้นมา7กิโล โดนคุณหมอดุไปแล้ว🤣 หมอให้ขึ้นได้เดือนละ1กิโล แม่อยากเพิ่มน้ำหนักแนะนำ นมเช้า เย็น เลยจ้า บ้านนี้เดือนเดียวขึ้น4โล ตกใจมาก กินทุกอย่างปกติหมดแต่เพิ่มนมอย่างเดียว เดือนนี้ต้องเปลี่ยนนมแล้วค่ะ ไม่ไหว🤣😭

กินนมสามเวลาเลยค่ะแม่

หมอเราให้เดือนละโลค่ะ แต่ตัวเราของตอนนี้21wยังไม่ขึ้นซักโลแต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์หมอก็ไม่ได้บ่นอะไรค่ะ

ตั้งแต่ท้องขึ้นมาสามโลืนี่จะเข้าสุ่เดือนที่สี่ละค่ะ แต่ไม่มีอาการแพ้ท้องออกนิดหน่อย

บ้านนี้37+2น้ำหนักขึ้นมา6โลค่ะแต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์แม่บ้านนี้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์

ก็ปกติดีค่ะ คนท้องควรกินให้เยอะน้ำหนักเยอะขึ้นอยู่เเล้ว ลูกจะได้ตัวใหญ่เเข็งเเรง

คุณหมอบอกว่าเป็นความเชื่อที่ผิดคะแม่

1-4เดือน นน ไม่ขึ้นเลยค่ะบ้านนี้ พึ่งมาขึ้นตอน5เดือนตอนนี้7เดือนแล้ว นน ขึ้นมา 7กิโล

ท้องแรกบ้านนี้ขึ้น 20 โลค่ะ แม่ตรวจไม่เป็นเบาหวาน น้องคลอดมาปกติ แข็งแรงค่ะ

ตั้งแต่ท้องจนตอนนี้4เดือน นน.แม่บ้านนี้พึ่งขึ้นมาโลเดียวเองค่ะ

ตอนเราท้องน้ำหนักขึ้นมาแค่เดือนละโลเองค่ะ ไปลงที่ลูกหมด

ปกติค่ะน้ำหนักขึ้นดีกว่าน้ำหนักลดหรือเท่าเดิมน่ะค่ะ