23 ตอบกลับ

มีโอกาสหลุดง่ายมากนะคะแม่ แต่บ้านนี้ตั้งแต่เริ่มท้องจนใกล้คลอดทำงานไร่อ้อยขึ้นเครื่องปลูกเองดีที่ไม่หลุดค่ะ *ไม่ควรทำตามนะค่ะ หาหมอดีกว่าค่ะแม่

ขอบคุณนะคะ คุณแม่เก่งมาก

ถ้าไม่สบายใจขอคุณหมออัลตร้าซาวได้ค่ะ ดูว่าภายในลูกยังดี พัฒนาการดีปกติไหม เพราะถ้าแค่จับ ลูบๆคลำๆ หรือแค่ฟังชีพจร ไม่รู้หรอกจ้า

ขอบคุณนะคะแม่

จริงๆถ้ารุ้ว่าท้องก็ไม่ควรทำอะไรเสี่ยงๆแล้วนะคะ 18 w ไม่อ่อนแล้วนะไตรมาส 2 แล้ว ควรดูแลตัวเองให้มากๆ อะไรดลใจให้ไปเล่นคะแม่

บ้านนี้ไปเล่นเครื่องเล่นที่ universal ที่ญี่ปุ่นเลยจ้า ทั้งแฮรี่พอตเตอร์ และมินเนี่ยน แต่ไม่ได้กระแทกอะไร พยายามเซฟตัวเองสุดๆ

น้องเป็นไรมั้ยคะแม่ เค้าก็พยายามเซฟตัวเอง แต่บางเครื่องก็ไม่คิดว่าจะเสียวท้องขนาดนี้

จริงๆ 18 สัปดาห์ไม่อ่อนแล้วนะคะ ไตรมาส 2 แล้ว และทุกไตรมาสไม่ควรทำอะไรผาเโผนกระทบกระเทือนอยู่แล้วค่ะ

อันตรายมากเลยนะคะ แม่ต้องดูแลตัวเองให้ดีกว่านี้ ถ้าเกิดอะไรขึ้นมามันไม่คุ้มกับความสนุกนะคะ

อ้าว. แม่ท้องแล้วยังไปเล่นอีกเหรอ งง ไม่รู้เหรอว่าอันไหนอันตราย อันไหนไม่ควรอ่ะ.

18วีค ควรจะระมัดระวังให้มากแล้วนะ ไม่รู้จะพูดคำไหน รู้ทั้งรู้ยังจะไปเล่นน้อ คนเรา

ท้องอ่อนๆนี่แหละค่ะมีสิทธิ์หลุดง่ายมากต้องดูแลดีๆพอๆกับช่วงท้องแก่เลย

TapFluencer

รักลูกบ้างมั้ยคะ ...เป็นแม่คนแล้วน่าจะคิดได้นะคะว่าดีกับลูกในท้องมั้ย