93 ตอบกลับ

น่าจะลงน้องอยู่นะแม่บ้านนี้แพ้ท้องหนักมากแต่นน.ลูกเกินเกณฑ์ไปเยอะเลยค่ะ

แม่เองท้องได้16w6d ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ นำ้หนักก็ไหมขึ้น กลัวยุเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมาตั้ง2โลค่ะไม่แพ้บ้านนี้ กินกล้วยน้ำหว้า กับโอวันตินตอนเช้า

กินนมกินไข่กินกล้วยบำรุงค่ะ ประมาณนี้ค่ะ ขอเราท้องออกตอน 20 สัปดาห์นะค่ะ

ขนาดท้องใหญ่กว่าเรามากค่ะ แต่ตอนซาวด์ นนลูกปกติ คุณแม่ได้ซาวด์มั้ยคะ?

งั้นสบายใจเลยนะคะแม่ เรายังใส่เอวลอยอยู่เลยตอน16wk หลังคลอดจะได้หุ่นดีไวๆ

เราก็4เดือนน้ำหนักขึ้น2กรัมเองท้องแรกเหมือนกันกินอะไรไม่ค่อยได้

เรา13wน้ำหนักเท่าเดิมลดมากแพ้ท้องมา2เดือนกินอะไรไม่ได้ท้องก้เล้ก

ท้องเท่ากับบ้านนี้26wเลย บ้านนี้น้ำหนักไม่ขึ้นจนกระทั่ง5เดือน^^

บ้านนี้ ท้อง4เดือนแรก นำ้หนักไม่ขึ้นเลย มาขึ้นตอน 7เดือนค่ะ

เราว่า​ 16​W ท้องไม่เล็กนะคะ ดูเหมือน​ 5เดือนกว่า​ ด้วยซ้ำ😂