93 ตอบกลับ

ไม่เล็กนะคะ ของเราตอน16w น้ำหนักลด4โล ท้องยังไม่ออกเลย แต่ลูกเราน้ำหนักตามเกณฑ์แต่หากหมอบอกว่าน้ำหนักลูกน้อยแม่ก็เน้นโปรตีนจากนมไข่.ค่ะ

เหมือนกันเลย หมอให้ยาวิตามินมากิน เช้า-เย็นเพราะน้ำหนักไม่ขึ้น เพราะช่วงแรกแพ้มาก ตอนนี้ท้องเล็กมากกกกก แพ้เป็นบางวัน ได้18w1d.

VIP Member

บ้านนี้ช่วงแรกก็แพ้ท้องน้ำหนักลดไป2 โลค่ะ เดี๋ยวหลังก็เพิ่มเองตอนนี้36+2 เพิ่มมา18 โลแล้วจ้า เน้นทานนม ถั่ว ไข่ กล้วย เนื้อสัตว์

เรา 18w ท้องเล็กกว่าคุณแม่อีกค้ะ ก่อนท้อง 48 ตอนนี้ 52 ท้องไม่ใหญ่ หุ่นเท่าเดิม แต่ซาวดูลูกน้ำหนักดีมากจ้าสงสัยลงลูกหมด55555

บ้านนี้7เดือนแล้วว ท้องก็ประมานนี้เองจ้าา อย่ากังวลมาก ให้ดูน้ำหนักลูกในครรภ์เอาค่ะ น้ำหนักตัวอาจขึ้นทีหลังก็ได้จ้าา

ท้องไม่เล็กนะคะ ขนาดเท่าๆบ้านนี้เลยค่ะ แต่บ้านนี้20w2d เทียบตามอายุครรภ์แล้วเล็กกว่าคุณแม่อีกค่ะ คุณหมอบอกปกติดีค่ะ

บ้านนี้ไม่แพ้ท้องค่ะกินอะไรได้หมดแต่น้ำหนักลด7กิโลพึ่งมาขึ้นตอนเข้า20w ตอนนี้31+1w นน. 55กิโลค่ะ ก่อนท้อง53 นน.ลูกปกติค่ะ

VIP Member

แม่กินให้ครบ5หมู่ค่ะ บ้านนี้ก็น้ำหนักไม่ขยับเลย 4เดือนแรกยิ่งขยับมาแค่3-4ขีด พอเข้า5เดือนไม่รู้เอาน้ำหนักมาจากไหน

สำหรับเรา เราว่าไม่เล็กนะ ของเราตอน18วีค ยังดูไม่เหมือนคนท้องเลยค่ะ แม่ อย่ากังวลค่ะ เดวพอ6เดือนอัพท้องจะโตไวมาก

ท้องบ้านนี้ออกตอน7เดือน เลยค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถึงเวลาก็อยากกินนุ่นนี่นั่น อร่อยไปหมด นน.ก็ขึ้นเองค่ะ