10 ตอบกลับ

พยายามอย่ายกของหนัก ไม่ยืนนาน ไม่ลุกๆนั่งๆนะคะ เราเคยมีอาการปวดหน่วงท้องน้อยเหมือนกันค่ะ คือลักษณะงานเราคือทั้งลุกๆนั่งๆ ยืนนานทั้งวัน และยกของหนัก ชอบปวดหน่วงท้องน้อย เราก็ไม่คิดว่าจะอันตราย สุดท้ายทั้งปวดหน่วงทั้งเลือดออก ไปรพ.หมอบอกแท้งตอน 8 สัปดาห์ค่ะ

ขอบคุนมากๆค่ะ

อย่าจับท้องบ่อย นอนนิ่งๆ อยู่เฉยๆค่ะ เดี๋ยวหายเอง เราก็ปวดนะคะ ปวดมาก แต่ไปซาวมาปรกติเด็กดิ้นดี ถ้าไม่มีเลือดออกไม่ต้องกังวลค่ะ บางทีมดลูกกำลังขยายยิ่งเข้าเดือนที่สี่เด็กโตไวค่ะ แล้วเวลาท้องตึงๆปวดก็อย่าลูบท้องจับบ่อยนะคะ ยิ่งจับยิ่งปวด ปล่อยไปเฉยๆค่ะ

ขอบคุนมากค่ะสำหรับคำแนะนำ

แต่มันเจ็บตั้งแต่4โมงเย็นเมื่อวานจนตอนนี้ก้อยังไม่หายเลยค่ะเจ็บมากเจ็บจนเดินไม่ไหวเลย

VIP Member

มดลูกขยายตัวคะแม่ ไม่สบายใจพบหมอหรือถามเรื่องที่แม่สงสัยได้เลยคะ

ถ้าไม่มีเลือดออกไม่อันตรายจ้า มดลูกกำลังขยายตัวคะแม่

VIP Member

มดลูกกำลังขยายตัวค่ะแม่ไม่ต้องไปวิตกกังวลค่ะ

หมอเคยบอกว่าถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่เป็นอะไรค่ะ

VIP Member

ไม่มีเลือดออกก็ไม่เปนอะไรค่ะ มดลูกกำลังขยาย

เลือดไม่ออกถือว่าปกติคะ มดลูกขยายตัว

ปกติค่ะแม่ มดลูกกำลังขยายตัวค่ะ