23 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่มีวิธีแก้ค่าาา😂เพราะน้องโตและไปเบียดกระเพาะปัสสาวะค่ะ เลยฉี่บ่อย ถึงจะฉี่บ่อยก็ต้องดื่มน้ำเยอะๆนะคะ ฉี่ทีนึง ดื่มน้ำทีนึง เราทำแบบนั้นค่ะ ส่วนกลางคืน จะเอาถังพลาสติกมาไว้ข้างเตียง(ทิชชู่กับถังขยะพร้อม) จะได้ไม่ต้องเข้าห้องน้ำบ่อย สามีว่ากันลื่นในห้องน้ำค่ะ

เป็นเรื่องปกติค่ะ เพราะลูกในครรภ์ตัวใหญ่ขึ้นแล้วไปเบียดกระเพาะปัสสาวะ ดื่มน้ำเยอะๆเพื่อชดเชยน้ำที่เราขับออกไป จะหาวิธีแก้ก็ไม่มั่นใจเลยค่ะว่ามีมั้ย เพราะจากประสบการณ์ท้องคนแรกก็ฉี่ทั้งวันทั้งคืนเลย ตอนนี้คนที่สอง 27 w แล้วก็ฉี่บ่อยเหมือนเดิม

ปกติของคนท้อง ยิ่งฉี่บ่อยยิ่งต้องดื่มน้ำให้มากๆเพื่อทดแทนค่ะ อย่าอั้นฉี่นะคะ ถ้าทางเดินปัสสะวะหรือกระเพาะปัสสะวะอักเสบยิ่งอันตรายค่ะ

บ้านนี้ค่ะเพราะปกติปัสสาวะอักเสบยุ่แล้วตอนนี้ท้อง34kยิ่งแล้วใหญ่ออกจากบ้านไม่ได้เลยวันหนึ่งเกือบ50รอบค่ะ(วันๆจะเป็นลมค่ะ)

เคยอ่านเจอค่ะ ถ้าอั้นฉี่จะทำให้ปวดฉี่บ่อยขึ้น ถ้าปวดอน่าอั้นนานรีบฉี่เลย เค้าลองทำก็ช่วยได้นิดนึงค่ะ 😂

ไม่ควรอั้นฉี่นะค่ะ อาจทำให้ติดเชื้อในกระเพาะปัสาวะได้ซึ่งผลที่ตามมาอาจเสี่ยงตาอการแท้งได้

เป็นโรคกระเพาะปัสสาวะอักเสบหรือเปล่าคะ มีฉี่ขัดๆปวดเวลาฉี่ร่วมมัย ถ้ามีต้องไปพบแพทย์คะ

VIP Member

ปกติคนท้องจะฉี่บ่อยขึ้นอยู่แล้วค่ะเพราะว่ามดลูกไปเบียดกระเพาะปัสสาวะ

คุณแม่ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ สู้ๆค่ะเพื่อตัวเล็กเป็นปกติที่จะต้องฉี่บ่อยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เหมือนปวดเยอะแต่พอฉี่ออกนิดดดเดียว