3 ตอบกลับ

VIP Member

ช่วง1-3เดือนแรก บางคนยังแพ้ท้องอยู่ค่ะ น้ำหนักลง แต่ถ้าเรากินอาหาร5หมู่ ครบมีประโยชน์ ยังไงลงน้องอยู่แล้วค่ะ ไม่เกี่ยวว่าน้ำหนักจะขึ้นเยอะน้อย แต่ถ้าปรึกษาหมอ ดูผลจากการอัลตร้าซาวด์คร่าวๆแล้วน้องหนักตามเกณท์อายุครรภ์ก็หายห่วงค่ะแม่

ล่าสุดซาวตอน 12วีค ตามเกณค่ะ รอลุ้นซาวตอน 16วีคค่ะ หวังว่าคงผ่านเกณฑ์ 555

VIP Member

อย่าคิดมากค่ะ ตอนแรกก็เป็น ก่อนท้องหนัก38 เอว21 ตอนนี้7เดือนแล้ว หนักขึ้นมา10โลเลย เอวไม่ได้วัดแต่ใหญ่ขึ้นมากค่ะ ตอนนี้จะ50แล้ว5555 นน.เริ่มขึ้นช่วง5-6เดือน

โอ้ว มีกำลังใจขึ้นมาเลยค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้ท้องอ่อนๆน้ำหนักลดเพราะเเพ้ท้อง มาขึ้นเอาตอน5-6เดือน