21 ตอบกลับ

มันไม่เกี่ยวกับท้องเล็กท้องยังนะค่ะ คุณแม่ไปตรวจนะคะ

อ่อ...คืองงกับคำถามเหมือนกัน พยายามจะสื่อถึงอะไรค่ะ

VIP Member

ท้องใหญ่อยู่ค่ะ แต่ไม่ทราบอายุครรภ์แม่นะคะ 🤣🤣🤣

VIP Member

ไม่ทราบอายุครรภ์ตัวเองเหรอคะ คำถามแม่ดูงงๆนะคะ

ทำไมไม่ไปหาหมอล่ะค่ะจะได้รู้ว่ากี่เดือนแล้ว

VIP Member

ท้องอะใหญ่ค่ะ แต่ใกล้จะออกรึยัง ไม่รู้ได้ค่ะ

VIP Member

ที่ถามนี่คือไม่ทราบอายุครรภ์หรอค่ะ คุณแม่

VIP Member

แม่ไม่ทราบอายุครรภ์ของตัวเองหรอคะ

ท้องโตค่ะ แต่อายุครรภ์ไม่ทราบค่ะ

โดยปกติอายุครรภ์ที่เหมาะจะคลอดประมาณ 38-40 w บางคนอาจจะ 41-42w แต่หากเกิดปัญหาว่าเกิน 40 สปไปแล้วยังไม่มีอาการจะคลอด ต้องสังเกตตัวเอง หมั่นพบแพทย์ อาจจะต้องนับลูกดิ้น บางครั้งอาจต้องผ่าคลอด เพื่อป้องกันภาวะรกเสื่อมค่ะ

แม่ได้ไปฝากครรภ์ปะคะ ?????

คิดเหมือนกัน