41 ตอบกลับ

ไตรมาสแรก. แม่จะกินไรไม่ค่อยได้ น้ำหนักก็ปกตินะค่ะ ผ่านไตรมาสนี้ไป น้ำหนักขึ้นแน่นอนค่ะ

บ้านนี้ 3 เดือนแรกลง 5 โลคะ เพราะแพ้ท้องหนักมาก จนตอนนี้ 5 เดือน น้ำหนักยังไม่ขึ้นเลย

ช่วง16-20 w เดี๋ยวก็น้ำหนักขึ้นจ้า ช่วงไตมาสแรก เราลงไป2-3โล ขึ้นพรวดทีเดียวช่วงไตมาส2 จ้า

ไตรมาสแรกลงเหมือนกันค่ะแพ้ท้องทานไม่ค่อยได้ เด๋วก้อดีขึ้นค่ะ อดทนนิดนึ่งนะคะ

บ้านนี้ลงไป 3 โลเลย ไตรมาสแรก ไตรมาสสองทานได้ ขึ้นพรวดเดียว 9 โลเนะ😆😂

ปกติค่ะ ช่วงแรกน้ำหนักจะลด พอ5 เดือนเท่านั้นแหละมันจะเพิ่มขึ้นเอง

ไม่เป้นไรจ้า บ้านนี้ก้ะเป้นจ้าพอ4เดือนเดียวน้ำหนักแม่ก้ะขึ้นจ้า

กินนม+กล้วย ค่ะแม่บ้านนี้กินทุกวันตอนนี้ขึ้นมาจะ10โลแล้วค่ะ

บ้านนี้ลงไปก็5-6โลค่ะจนป่านนี้31w4dแล้วขึ้นมาแค่โลกว่าๆเองค่ะ

บ้านนี้ลง10โล เข้าเดือนที่7ขึ้นมา1โลค่ะ แต่น้ำหนักลูกดีค่ะ