41 ตอบกลับ

เดือนแรกที่ยังไม่แพ้ทานเยอะหนักสุดประมาณ 50.4ค่ะ พอเดือน2-3 แพ้หนักจนถึงวีคที่12 น้ำหนักเหลือ 46.8 กก. หลังวีค12 ดีขึ้น ทานได้มากขึ้น ไม่เหฒ้นอาหารจนทนไม่ไหวเหมือนเมื่อก่อน แล้วจะเริ่มดีค่ะ น้ำหนักจะค่อยๆกลับมาค่ะ ตอนนี้ บ้านนี้13 วีคนิดๆค่ะ ^^

บ้านนี้ 3 เดือนแรก ลง 6-8 โล เพราะกินอะไรไม่ได้เลยแม้แต่น้ำปล่าว ต้องน้ำเยนๆๆเท่านั้น พอเริ่มเค้า ใกล้4 เดือนพอกินได้บ้างแล้ว แต่ยังเหม็นๆๆยุบ้าง

ไตรมาสแรกเราลงไป4โลจาก67เหลือ63ตอนนี้ไตรมาส2เริ่มกินได้ขึ้นมารวดเดว6โลแล้วจ้า😊😁แม่ๆไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำหนักตัวนะคะเดวก้อขึ้นมาเองจ้า

ตอนเราท้องได้3เดือนเเรกลดลง4โลเลยค่ะตอนนี้จะ6เดือนเเร้วพึ่งขึ้นเเค่3โลเองค่ะแต่เรากินเก่งน่ะวันนึ่งกินข้าว5-6รอบอ่ะนมผลไม้อีก

บ้านนี้ลง 5 กิโลค่ะ มาขึ้นตอนเดือนที่ 4 ถ้าหมอบอกว่าโอเค เราก็โอเคค่ะ ให้หมอเฟริ์มนะคะ เพราะถ้าไม่แพ้ก็ต้องดูว่าเพราะอะไร

แม่บ้านนี้ก้อลงค่ะแม่. แพ้มากหน่อยตอนนี้ก้อน่าจะขึ้นแล้วละแม่ไม่ได้ไปชั่งเลยรอชั่งวันที่หมอนัดเลยทีเด่ว ตอนนี้20+2แล้ว

ลงเป็นธรรมดาจ้า คุณแม่อาจมีแพ้ท้องบ้าง เมื่อก่อนเราก็น้ำหนัก65 ตอนท้องน้ำหนัก57จนถึงท้อง5เดือนเลยจ้า😃

บ้านนี้ 3 เดือนแรกก็ลงค่ะ มาขึ้นตอน เดือนที่ 3 เข้าเดือนที่ 4 ค่ะ ถ้าแม่ทานอาหารได้ปกติ ไม่ต้องกังวลค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลดลงแค่นิดเดียวเองนะค่ะ แม่บ้านนี้ลดไป4-5กิโลเลยค่ะ จาก56เหลือ51เอง พึ่งมาขึ้นตอนเดือนก่อนๆนี้ค่ะ

VIP Member

แรกๆก็ลงเหมือนกัน เพราะกินแล้วอ้วก น้ำหนักลง พอหายแพ้แม่บำรุงกินอาหารให้ครบค่ะ เดะจะเพิ่ม