29 ตอบกลับ

กินเยอะๆค่ะ กินบ่อยๆตอนแรกก็กังวล ขนาดท้อง2พึ่งออกตอน4เดือนเอง คนทักเยอะว่าท้องเล็ก

ท้องจะออกตอน6เดือนถึง7เดือนค่ะกินยาบำรุงครรภ์ตามที่หมอให้กินของบำรุงน้องก้พอค่ะ

VIP Member

น้ำหนักลูกดีตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ ขนาดดาราท้​องยังท้องเล็กเลย​

ของเราก็ 6 เดือนกว่าแล้ว ยังไม่ออกเลยค่ะ ท้องยังเล็กอยู่เลย

บ้านนี้คนตัวใหญ่ค่ะ ไม่ออกเหมือนกันท้องแรก ออกช่วง7-8เดือนค่ะ

อย่าคิดมากค่ะ ซาวดูแล้วถามหมอถ้าปกติดีก็สบายใจได้ค่ะ

ปกติค่ะเเม่ ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ ไม่ต้องกังวลจ้า

VIP Member

6-7 เดือนเดี๋ยวก้ออกจ้า อย่าลืมกินบำรุงเยอะๆนะคะ

VIP Member

ปกติคะเดี่ยวท้องเริ่มแก่จะเริ่มโตเร็วมาก

เราก็ท้องแรกค่ะ พึ่งออกตอน5-6เดือนเอง🤰🏻