41 ตอบกลับ

บ้านนี้ดิ้นตอน 17w3d ค่ะ เราจะรับรู้ได้เองเลยว่าเค้าดิ้น ตอนแรกก็ถามหมอว่าลูกตอดจะรู้สึกยังไง เพราะกลัวไม่รู้ แต่ตอนครั้งแรกคือลูกดิ้นแรงจนท้องนูนเลย แต่จะยังไม่ชัดค่ะเพราะน้องยังตัวเล็ก พอตัวโตนี่ดิ้นจนนอนไม่ได้เลย

ขอสอบถามแม่ประกันสังคมหน่อยจ้ามีลูก 2 คนแรกใช้สิทธิ์บัตรทองแล้วตอนนี้มีน้องคนที่ 3 ใช้สิทธิ์ประกันสังคมอยากทราบว่าจะได้เงินชดเชยลาคลอดของประกันสังคมไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

น้องขยับตัวตลอดนะคะ แต่คุณแม่จะรู้สึกเหมือนตอดตุ๊บๆเบาเหมือน(ปลาตอดเบ็ด)ประมาณ18week หรืออาจจะก่อนหน้านั้น หลัง24week ไปก็ดิ้นเก่งชัดเจนเลยค่ะ

งื้ออ อิจฉาแม่ๆจังเลยค่ะนี้จับท้องแล้วยังแยกไม่ออกเลยค่ะว่าเส้นเลือดใหญ่หรือลูกตอดค่ะ นี้ 17 w แย้วว ตื่นเต้นมากค่ะ

ตอนแรก19-20วีค จะแค่ตอดๆเบาๆค่ะ จะรู้สึกได้น้อยมากก ถ้าจะรู้สึกถึงการดิ้นของลูกแบบทางพลังจริงๆประมาน 28 วีคค่ะ

รู้สึกตอดๆตอน 14 วีคค่ะ ดิ้นตอน 19 วีค บางครั้งขยับตัวจนท้องปูดเลยค่ะ ดิ้นไม่แรงมาก แต่ดิ้นบ่อยค่ะ

คนแรกรุ้สึกตอน20wค่ะเบามาก ตอนนี้คนที่3 แล้ว 12w เหมือนรุ้สึกไม่รุ้ว่าใช่ลูกดิ้นรึป่าว555

16วีค ค่ะ รู้สึกเหมือนเส้นกระตุกตุ๊บๆในท้อง เหมือนปลาตอด ตอนนี้25วีคแล้วดิ้นแรงมาก

20 w ค่ะบ้านนี้รู้สึกได้โดยไม่ต้องเอามือไปจับเลยค่ะ เหมือนกระตุกในท้อง

21วีคค่ะรู้สึกแรกๆ ตอนนี้31วีคพลังบาทาลูกถีบแต่ละทีจุกมากๆค่ะ