30 ตอบกลับ

VIP Member

เดี๋ยวก็เจอค่ะอย่าพึ่งเชื่อหมอหากไม่มีเด็กจริงๆร่างกายเราจะขับออกมาเอง รอให้ถึงที่สุดก่อนค่ะ บ้านนี้ทีแรกน่าจะ7wไม่เจอแต่เหมือนจะมีใข่แดงเลี้ยงเด็กอยู่รอพอไปรอบหลัง8-9wเจอตัวค่ะ หัวใจเต้นดี ซาวด์ทีแรกตามภาพเรยค่ะตอนนี้30w+3แล้ว

ลูกสะใภ้ไปซาวด์หมอบอกเปนเด้กแฝดแต่คนนึงสมบูนดีอีกคนหมอบอกว่าเด้กมีหินปูนเกาะผนังหัวใจแต่ไม่รุ้จะไปรักษาที่ไหนในชว่งโควิดอยากรุ้ว่ามันอันตรายกับเด้กแค่ไหนมีภาวะเสี่ยงอะไรบ้าง

ปกติจ้าแม่ บ้านนี้ไปซาวด์ครั้งแรกก็ไม่มีตัวอ่อนค่ะ หมอจะนัดอีก1เดือนให้ไปซาวด์ใหม่หากไม่มีตัวอ่อนจริงๆหมอจะให้ขูดมดลูกค่ะ (บ้านนี้เจอน้องตอน10W 1Dค่ะ)

เหมือนกันเลยค่ะ พอไปซาวด์อีกรอบตอน 8 week เห็นถุงไข่แดง อีก 2 week ไปซาวด์ซ้ำ ใจคอแม่ไม่ค่อยดีเลยค่ะ ภาวนาให้ไข่ตกช้าและซาวด์อีกครั้งเห็นตัวน้องค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ แต่หมอเราบอกว่าท้องยังอ่อนอยู่นะคะ ยังจะไม่เห็นน้อง อีก 4 วีคหมอนัดมาอีกครั้งค่ะ อย่าเครียดค่ะคุณแม่ สู้ ๆ นะคะ 💕

บ้านนี้ซาวด์ตอน 7w พอดี ซาวด์หน้าท้องไม่เจอ หมอเลยซาวด์ทางช่องคลอดให้ หมอบอกหลบมุมนี่เอง แม่ไม่ต้องเครียดนะคะ รออีกซักหน่อย.

บ้านนี้ก้เป้นค่ะซาว2ครั้งครั้งแรกไม่เจอครั้ง2เห้นพอรางๆแต่เห้นหัวใจเต้น​ หมอเลยบอกให้รออีก2สัปดาห์​ค่อยไปซาวใหม่

VIP Member

ของเราเจอตอน7w แม่เราเจอน้องตอน12w ของแม่เราหมอจะขูดมดลูกแต่แม่รอดูสรุปมีน้อง ขอให้แม่รอถึงที่สุดนะคะ

ของเราตอน6 wไม่เจอค่ะ พอ7 w มีเลือดออกนิดหน่อยไปหาหมอซาวก้เจอค่ะ แต่ยังจิ๋วยุไม่ต้องเครียดนะะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนแรกซาวด์ 6week+ไม่เห็นเหมือนกันค่ะรออีก1สัปดาห์ไปใหม่ สรุปเจอน้องค่ะ เจอน้องตอน 7week+ค่ะ