56 ตอบกลับ

แอนมัมกับตราหมีค่ะแต่แนะนำให้คุณแม่รีบไปฝากท้องนะคะจะได้ยามาบำรุงลูก

ทานได้จ้ากินนมแหละดีแล้วจะได้บำรุงลูกน้อยในครรภ์ด้วยนะคะ

VIP Member

ท้องใหญ่แล้วรีบฟากเลยคะ กินนมแอนมัมกับเเลตตาชอยหรือยี่ห้ออื่นก็ได้

VIP Member

รีบไปฝากท้องนะคะ ยาบำรุงสำคัญมากโดยเฉพาะโฟลิคช่วงสามเดือนแรกค่ะ

ใหญ่ขนาดนี้ ทำไมแม่ไม่ฝากค่ะ รีบๆไปฝากค่ะ จะได้จะได้บำรุง ตัวเล็ก

ว่าจะกลับไปฝากที่บ้านค่ะ แต่ตอนนี้อยู่ กทม มีปัญหาในการเดินทางค่ะ เป็นห่วงตัวเล็กมากค่ะ กังวลว่าลูกจะไม่สมบูรณ์

จริงๆควรกินโฟลิคช่วง 1-3 เดือนแรกนะคะ สำคัญกว่าเรื่องนมอีกแม่

ขอบคุณค่ะ วันที่24นี้จะเดินทางกลับไปฝากที่บ้านค่ะ ที่นี้ค่าฝากแพงมาก

แม่มีเหตุผลอะไรทำไมไม่รีบไปฝากคะ รพ.รัฐฝากครรภ์ฟรีนะคะ

อยู่ กทมค่ะ จะฝากที่นี้แต่ค่าฝากแพงมาก

รีบๆไปฝากนะค่ะจะได้กินยาบำรุง ของเรา28 สัปดาห์แล้วจ้าาา

ขอบคุณค่ะ แข็งแรงๆนะคะ

ทานนมวัว นมถั่วเหลือง สลับทานได้ ป้องกันแพ้นมวัวค่ะ

ไปฝากเลยจ้า อายุครรภ์นับจากประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย

รพ.รัฐฝากฟรีค่ะ ถึงสิทธิ์จะอยู่ต่างจังหวัดก็ฟรีค่ะ