56 ตอบกลับ

โหท้องใหญ่ขนาดนี้น่าจะประมาณ5-6เดือนแล้วมั้งคะแม่รีบไปฝากท้องได้แล้วค่ะจะได้ยามากินบำรุงลูกค่ะ

งั้นก็ประมาณ3เดือนรีบไปฝากท้องนะคะแต่ขนาดนอนหงายท้องใหญ่มาก☺️

นมถั่วเหลือง นมจืด นมคนท้อง น้ำเต้าหู้ แต่บ้านนี้จะมีนมแอนมัมติดบ้านไว้ตลอด กินวนๆกันไปจร้า

แต่กระป๋องสีชมพูจะมีโพเลสเปนส่วนผสมด้วยคะ

แม่บำรุงอะถูกค่ะ แต่แม่ต้องฝากครรภ์ด้วยนะค่ะการฝากท้องก็สำคัญนะแม่โรงบาลรัฐไม่แพงค่ะ

VIP Member

ท้องใหญ่แล้วทำไมไม่ไปฝากอะค่ะ กินแต่นมบำรุงไม่ได้หรอกนะ ไปฝากเพื่อเอายามากินจ้า

แนะนำไปฝากท้องค่ะหมอจะได้ให้ยาบำรุงมาทานนะคะดูจากสายตาน่าจะ4เดือนขึ้นแล้วนะคะแม่

งั้นรีบไปฝากท้องเลยจ้าหมอจะให้โพลิกมาทานบำรุงตัวเล็กนะคะ

รีบไปฝากนะคะ จะได้รีบตรวจเลือด แล้วก็เอายาบำรุงมาทานด้วยคะ ลูกจะได้เเข็งแรงคะ😊

กินนมตราหมีค่ะ. แนะนำให้รีบไปฝากท้องค่ะเพราะตอนนี้โรคเยอะ. จะได้ยาบำรุงมาทานค่ะ

ค่าใช้จ่ายเยอะด้วยค่ะ ครอบครัวอยากให้กลับไปอยู่ที่บ้านไม่อยากให้ทำงานจ้า

ควรไปฝากได้แล้วนะจ๊ะ ต้องทานยานะแม่ โรค มีมากมาย ไม่รีบฝากรับยาทาน ระวังนะคะ

นมตราหมี แอนมัม รีบไปฝากนะคะ จะได้ยาบำรุงสมองเด็กด้วย ป้องกันการขาดโฟลิค

ถ้าแม่ยังไม่สะดวกฝากท้อง แนะนำแม่ไปหาหมอ เพื่อรับยาบำรุงก่อนก็ได้นะคะ