1 ตอบกลับ

ของเราก็ฝากกับอานามัยแล้วอานามัยก็ส่งตัวไปโรงบาลแล้วหมอก็จะนัดตลอดเลยน่ะค่ะ นัดจ่นกว่าจะคลอด ทำไหมของตัวเองเขาถึงไม่นัดอ่ะ ลองปรึกษาหมอดูน่ะค่ะ เพราะว่ามันต้องตรวจหลายอย่างมากไม่ใช่แค่ซาวอย่างเดียว ไม่ว่าจะเป็นคลีนิค หรือโรงบาลรัฐเขาก็ต้องฝากแล้วก็ดูแลจ่นคลอดเลยค่ะ

แม่ก็เครียด​เลยค่ะเพราะมีแต่คนทักว่าทำไมหมอถึงไม่มีนัดไม่มีใบอะไรกลับมาเลย​ ให้แต่สมุดสีชมพูคืนแล้วบอกไม่ต้องมาแล้ว​ เดี๋ยวจะลองปรึกษาที่อนามัยดูุค่ะ​ ขอบคุณที่แนะนำนะค้ะ