11 ตอบกลับ

คุมอาหารคะ ยิ่งมีคนเป็นเบาหวานยิ่งจ้องคุมหนัก เสี่ยงเยอะคะ อันตรายทั้งเราและเด็ก น้ำชงและน้ำอัดลมควรงดคะ ข้าวขาวและข้าวเหนียวควรลดเพราะน้ำตาลสูง คุมน้ำหนักไม่ให้เพิ่มมาก เพื่อตัวเราและเด็กในท้องคะ สุ้ๆๆ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

อาหารพวกแป้ง ของมันของทอด ของหวาน น้ำอัดลม ถ้าอดไม่ได้จริงๆ กินครึ่งนึงของปริมาณปกติ แล้วค่อยๆลดดูค่ะ เป็นกำลังใจนะคะแม่

แม่ต้องงดชานม แป๊ปซี่เลยค่ะ ตรวจน้ำตาลไม่ผ่านแน่นอนค่ะแม่ ทานเป็นน้ำเปล่าแทน อดทนค่ะเพื่อลูก

แนะนำจมูกข้าวไรเบอร์รี่ มาผสมทานกับนม เช้าเย็นค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้น ลงลูกอย่างเดียวเลย

เหมือนกันเลยค่ะ 16สัปดาห์ขึ้นมา10โล แต่คุณหมอยังไม่ได้บอกให้คุมน้ำหนัก

บ้านนี้ 16w ยังไม่ขึ้นสักโลเลยคะ น้ำหวาน เน้นกินโปรตีน ลดข้าวขาว คะแม่

แม่บ้านนี้17วีค ลดลงมา3 กก. แต่ไม่แพ้ท้องนะคะ น้องปกติดีค่ะ

VIP Member

เรานน.ขึ้น3โลหมอยังให้ลดเลยค่ะ 🥹 18w

ของเขา 16 สัปดาห์ ขึ้นมา 3 โลเองค่ะ

ของเรา16สัปดาห์ขึ้นมา2โลเองค่ะ