19 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องสองรู้สึกตอดตุุ๊บๆในท้องตอน13w ตอนนี้16wเวลากินข้าวอิ่มเหมือนมีอะไรเคลื่อนไหวในท้องน้อยด้านซ้ายเบาๆ เป็นบางวัน พอตอนนี้20wถีบเเรงมากเวลาเเม่หิว ต้องหาอะไรกินด่วนเลยไม่งั้นถีบจนปวดฉี่ค่ะเเม่

สวัสดีค่ะแม่ ขออนุญาตทักค่ะ อยากทราบอาการท้องสองค่ะแม่

เราเริ่มรู้สึกว่าลูกตอดตุบๆ ตอนประมาณ 19 วีคค่ะ คุณหมอบอกว่าท้องแรกจะรู้สึกประมาณตั้งแต่ 18 วีคขึ้นไป แต่ก็ขึ้นอยู่กับความหนาของหน้าท้องด้วยค่ะ 😅

บ้านนี้22wน้องเพิ่งต๊อด ผสมกับดิ้นหรือเปล่าก็ไม่รู้ตู๊บๆในท้องความรู้สึกเหมือนมีปลาว่ายน้ำอยู่ในท้องบางที😀

นี่ 19w+3 ยังเงียบกริบอยู่เลยค่ะ น่าจะไขมันแม่เยอะไปหน่อย หนังท้องน่าจะหนา ยังไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ

เริ่มตอดตั้งแต่16วีคแล้วงับปม ตอนนี้22วีคแล้ว ดิ้นเก่งมากกลางคืนนี้ยิ่งดุ๊กดิ้นเลยงับ

ท้องสาม รู้สึกถึงการดิ้นของลูกเร็วกว่าตอนท้องแรกค่ะ ช่วง 20+ วีค ก็เริ่มรู้แล้วค่ะ

บ้านนี้ 15w ค่ะ แค่ตอดๆ ถ้าผนังท้องหนาก็ใช้เวลานานกว่านี้หน่อยกว่าจะรู้สึกได้ค่ะ

16-17w ก็รู้สึกกระตุกๆในท้องแล้วค่ะ แต่พอ 20wรู้สึกดิ้นแรงเลยค่ะ แต่เป็นเวลาๆค่ะ

15-16 วีคเริ่มตอดแล้วค่ะ 17-18วีคเริ่มดิ้นเก่งค่ะ ตอนนี้18วีคค้าบ💕ท้องสอง

ดิ้นแรงๆแบบรู้สึกเลยก็ 20สัปดาห์ค่ะ บ้านนี้น่าจะท้องไม่หนามากค่ะ