11 ตอบกลับ

VIP Member

งดกินไข่​ ของหมักดองค่ะ​ พยายามนั่งแบบขาชิด​ หนีบๆไว้ค่ะ​ ห้ามนั่งขัดสมาธิ​นะค่ะ​ เดี๋ยวไหมแยกได้เย็บใหม่​ *ถ้าเป็นไหมละลายงดอยู่ไฟ​ งดอาบน้ำอุ่นค่ะ​ แผลหายหรือไหมละลายหมดก็อยู่ไฟได้ อาบน้ำอุ่นได้ปกติค่ะ* พยายามเปลี่ยนผ้าอนามัยบ่อยๆ​ ล้างทุกครั้งแล้วซับให้แห้งหลังจากที่เข้าห้องน้ำ ไม่เกิน2อาทิตย์ก็หายค่ะ

อย่างมาเเผลก้อเดือนนึงค่ะ แต่เเผลข้างใน นานหน่อยค่ะ บ้างคนก้อปวดตลอดค่ะ บ้างคนก้อยกของหนักไม่ค่อยได้ค่ะ ขอให้หายไวๆๆค่ะ

บ้านนี้7-15วันเราใช้วิธีดูแลทำความสะอาดตามเขาบอกเอาเกลืแใส่เตาเอาขาถ่างรึไม่ก้นั่งตีโคมกินยาช่วย

1เดือนหายดีค่ะแม่ ไม่เจ็บไม่ปวดเลย จากประสบการณ์😅

ดีใจด้วยนะค่ะแม่ได้เจอลูกแล้วคงชื่นใจน่าดู

บ้านนี้2อาทิตย์ค่ะดีขึ้นสามารถทำนู้นทำนี้ได้

ลองกินไข่ต้ม(กินไข่ขาว)มันช่วยสมานแผลค่ะ

สักพักเเหละค่ะเเม่ ยินดีด้วยนะคะ

อาทิตย์1ก้อเริ่มดีเเล้วคะ

ผ่าหรือคลอดเองคะเเม่