34 ตอบกลับ

กำหนดคลอด 22 มิถุนาค่ะ แต่สิ้นเดือนพฤษภา ปากมดลูกเปิด 1 เซน ตอนนั้น 36 W 3 D หมอเลยให้ยาระงับคลอดแล้วก็ยากระตุ้นปอด ให้รอจนครบ 37 แต่แม่นัดคลอดวันที่ 7 มิถุนาเลย สรุปคลอดมาปลอดภัยค่ะ 37 W 6 D ตอนนี้นอนหม่ำนมอยู่บ้านแล้วเรียบร้อยค่ะ แข็งแรงดีไม่ต้องเข้าตู้อบ

ถ้าคลอดก่อนหรือหลังหนึ่งถึงสองสัปดาห์ก่อนถึงวันกำหนดคลอดไม่อันตรายค่ะเพราะอยู่ที่ความพร้อมของเด็กด้วย ไม่ต้องกังวลค่ะ

หมอตั้งกำหนดคลอดไว้21กรกฎาคม 2021 วันเดียวกันเลยค่ะ แต่ต้องรอลุ้นอีกว่าจะคลอดจริงวันไหน สงสัยหมอจะตั้งเผื่อๆไว้มั้ง

VIP Member

37 วีค สามารถคลอดได้แล้วค่ะ จากประสบการณ์ คลอดตอน 37 วีค 2 วัน น้องตัวไม่ใหญ่มากคลอกง่ายเชียว ตอนนี้ 6เดือน จ้ำม่ำดีค่ะ

บ้านนี้ กำหนด 19 มิถุนายน แต่ต้องผ่า วันที่15 มิถุนายน. ก่อนเพราะแม่ท้องแข็ง และมีอาการปวดท้อง ด้วย 37w2 day

กำหนดคลอดท้อง2 21 กรกฎาคม วันเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้เริ่มกังวลแล้วค่ะ ท้องแรกคลอด 35 weeks

บ้านนี้คลอดก่อนกำหนดค่ะ35วีคคลอดออกมา2400กรัมน้องแข็งแรงดีไม่ได้อบตอนนี้4เดือนแล้ว

บ้านนี้กำหนดคลอด19กรกฏาคมจ้าไม่รู้จะถึงกำหนดคลอดไหมตอนนี้ท้องใหญ่มากแล้วค่ะ

กำหนดคลอด 21กค. เหมือนกันค่ะ หมอตั้งเผื่อ 43week เลย 😂 แต่หมอบอกอาจคลอดตอนช่วง 38week ค่ะ

เรากำหนด 18 มิถุนา 64 ตอนนี้ยังไม่มีวี่แววอะไรเลยค่ะ😅 ท้องแรกเหมือนกันค่ะ