55 ตอบกลับ

น่าจะเป็นปกติของท้องแรกมั้งคะ ของเราก็ท้องแรก 6เดือนเท่านี้เลย ตอนนี้8เดือน อยู่ดีดีใหญ่ขึ้นมาเฉย น่าจะตกใจอาหมอทัก😅

นี่เหมือนกันค่ะเเม่ ออกตอนเเปดเดือน ตอนนี้ท้องใหญ่มาก

ตัวลูกหรือน้ำหนักลูกไม่เกี่ยวนะคะว่าท้องเล็กหรือท้องไหญ่บ้านนี้ท้อง9เดือนท้องน้อยกว่าแม่อีกคะแต่ลูกออกมา2930

ท้องแรกค่ะแม่ ถ้าแม่เป็นคนตัวเล็กด้วย มันก็เป็นเรื่องปกติค่ะ ปากชาวบ้านช่างเค้า เราแค่บำรุงลูกก็พอ😊😊😊

VIP Member

เราจะคลอดแล้ว ก็ท้องแค่นี้อ่ะค่ะ ขึ้นรถเมล์/บีทีเอส บางทียังได้ยืนเลย เพราะเราไม่ติดเข็มกลัดที่หน้าท้อง

เราท้องแรกยังเล็กกว่านี้อีกค่ะ ท้องใหญ่หรือเล็กไม่สำคัญนะค่ะแม่ ถ้าหมอบอกว่าน้องแข็งแรงดีก็พอแล้วคะ 😁

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ท้องสาวท้องแรกอาจจะเล็กไปสำหรับคนอื่น กายภาพของคนเราไม่เหมือนกัน เราไปเน้น น้ำหนักน้องดีกว่าค่ะแม่

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะ แต่น้ำหนักลูกปกติ ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ บำรุงนม ไข่วันละ 2 ฟอง บ้านนี้ท้อง3 ค่ะแม่

บ้านนี้9เดือนเเล้วกำหนดคลอด23มกราคม66ท้องเท่านี้เลยค่ะตอน6เดือนนี้เหมือนกินอิ่ม5555

หมอนัดเมื่อวานหมอบอกว่าไม่ถึง10วันคลอดเเล้วค่ะตื่นเต้นสุด555

เหมือนกันเลยค่ะ เราก็6เดือน มีแต่คนบอกว่าเล็ก แต่สำหรับเรามันใหญ่มากเลยนะคะ 🤣🤣