9 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้หายตอน 13 week ค่ะ คุณหมอบอกว่าแม่ส่วนมากจะแพ้ตั้งแต่ท้องหปจนถึง 16 week มีแม่ส่วนน้อยที่แพ้เกินจากนี้ค่ะ😊

แล้วแต่คนคะคุณแม่ แม่แต่ละคนแพ้ไม่เท่ากัน ส่วนแม่บ้านนี้แพ้ยันคลอดเลย

บ้านนี้หายไปตอน 12 วีค กลับมาแพ้ตอน 16 วีค แล้วก็หายถาวรตอน 17-18 วีค

บ้านนี้หายตอน19-20wค่ะ หลังจากหายก้กินเก่งขึ้นมากๆเลยค่ะ

VIP Member

บางคนก็แพ้ยันคลอดจ้า​ แต่บ้านนี้เป็นแค่ช่วง3_5ด.

แพ้ตอน1-3เดือนพอเข้าเดือน4เริ่มหายเลยค่ะ

4เดือนเริ่มหายแพ้ท้อง​ อดทนนะสู้ๆ

เราหายช่วง​ 18 19​วีคค่ะ

ของเรา2-3 ด หายคระ