2 ตอบกลับ

เราตอนท้อง 7 วีค มีภาวะแท้งคุกคามค่ะ ไปหาหมอฝากครรภ์ คุณหมอฉีดยากันแท้งให้ 2 เข็ม หลังจากนั้นสัก 1 สัปดาห์เราก็ลองตรวจครรภ์ดูอีกรอบก็ขึ้น 2 ขีดเข้มนะคะ ตรวจเพื่อความสบายใจเฉยๆ ค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 35 วีคแล้วค่ะ คุณแม่รีบไปหาคุณหมอให้คุณหมอตรวจนะคะ ถ้าอยู่ความดูแลของคุณหมอยังไงน้องก็ปลอดภัยค่ะ ✌🏻

ขอบคุณมากนะคะวันนี้ว่าจะไปหาหมอแร้วจ้ะ😓🙏🏻❤️

TapFluencer

แม่ยังไม่ไปฝากครรภ์เหรอคะ ควรไปฝากครรภ์นะคะ จะได้ทานยาบำรุงค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ ของเราก็คัดบ้างไม่คัดบ้าง ตอนนี้ 29+4 ก็ยังไม่คัดเต้าเลย มีแค่ช่วงครรภ์อ่อนๆคัดมาก ๆ แล้วก็หายไปเองค่ะ