7 ตอบกลับ

ไม่ถึงกับเบาหวาน แต่น้ำตาลเกินค่ะ ก็ควบคุมอาหาร2 สัปดาห์ หมอนัดไปกลืนน้ำตาล4 ขวด ผลผ่าน แต่ควบคุมอาหารหนักมาก น้ำกินได้แต่น้ำเปล่า ห้ามข้าวเหนียว ขนม ของหวาน ข้าวกินได้แต่ไรซ์เบอรี่ 1 ถ้วย/มื้อ ก้บข้าวไม่ใส่ผงชูรส กินจืดๆ งดของทอดทุกอย่าง กินได้แค่ต้ม นึง ย่าง ไม่ติดมัน มันยากนะแต่ได้ผลจริง จาก 160 เหลือ 115 ปกติสุดๆ

เป็นคะ เจาะเลือด ตื่นนอน หลังอาหารเช้า เที่ยงเย็น จนนิ้วพรุนตอนนี้คลอดแล้วคะปกติดี อาหารก็กินข้าวกล้อง เน้นผัก เนื้อสัตว์ไม่ติดมัน กับข้าวปรุงแบบไม่หวาน งดของหวานทุกชนิด ผลไม้ทานได้แอปเปิ้ล แก้วมังกร ฝรั่ง นมจืดพร่องไขมัน แครกเกอร์จืดคะ

คุณแม่คลอดเองหรือผ่าคลอดคะ พอดีเป็นเบาหวานเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้องได้7เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็นเป็นจ้า ควบคุมอาหารงดของหวานของทอดค่ะ กินแบบต้มหรือนึ่ง นมก็ต้องเป็นนมจืดน่ะค่ะ ผลไม้ห้ามรสหวาน อดทนหน่อยนะคุณแม่เดียวดีขึ้นจ้า

เคยผ่านจุดนั้นมา ไม่ได้เป็นเบาหวานแต่น้ำตาลเกิน แต่พอเจอกลูโคสสี่ขวดเข็ดจนตาย แทบอ้วกใส่หมอ555 อดทนนะคะ เด่วก้อชิน

เป็นเหมือนกันคร้าตอนนี้คุมอาหารยุคร้า

Super Mum

เคยเป็น ตอนนี้คลอดน้องแล้วค่ะ

น้องแข็งแรงดีมั้ยค่ะ