49 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้ท้อง2เดือนกว่า หมอคล้ำไม่เจอฟังเสียงหัวใจก็ไม่ได้ยินค่ะแต่ไม่มีเลือดนะค่ะจะท้องอึดบ่อยหิวบ่อยมากกว่าค่ะ

บ้านนี้ซาวเจอน้องและมีเสียงหัวใจเต้นแล้ว ตอน7wจ้า. แม่ไม่ควรมีเลือดออกนะคะ รีบหาหมอด่วนเลยจ้าไม่ต้องรอวันหมอนัดค่ะ

เลือดออกแล้วต้องไปหาหมอค่ะ ท้องลมค่ะ เดี๋ยวเบบี๋ก็มาใหม่ค่ะแม่ เราก็ท้องลม แต่ตอนนี้ท้องใหม่แล้ว 35สัปดาห์แล้วค่ะ

ทำใจให้สบายนะคะตอนเราไปหาหมอก็เจอแบบนี้เหมือนกันแต่เราปวดแต่ท้องไม่มีเลือดออก ผ่านไป2สัปดาห์ก็เจอหัวใจน้องคะ

ของเราซาวด์ตอน7 วีคที่หน้าท้องไม่เจอค่ะดจอแต่ถุงเหมือน เราเครียดมาก หมอก็เลยซาวด์ทางช่องคลอดเจอน้องค่ะ สู้ๆนะคะ

ไช่ค่ะ เคยเป็นแบบนี้เลยค่ะ ซาวด์ทางช่องคลอดเห็นน้องชัดมากค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ แม่ดูแลตัวเองให้แข็งแรงเร็วๆ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่ค่ะ เป็นกำลังใจให้แม่ๆ ที่ท้องลมทุกคนค่ะ

เปนเหมือนกันเลยค่ะ คุนหมอว่าไข่ฟ่อ ของเรานะ ท้อง 2เดือนแล้วไปหาหมอซาวดูเจอแต่ถุงน้ำ ไม่เจอตัวเด็ก

ถ้าหลุดก็ถือเป็นการคัดสรรโดยธรรมชาติ พักไปก่อนสักสามเดือน กินโฟลิกรอ ครรภ์ต่อไปจ้าแม่ สู้ๆ

ขอบคุณค่ะ

ทั่วไปแล้วมันจะเห็นเป็นถุงไข่แดงแล้วนะคะ ถ้าไม่มีอะไรเลยแบบนี้มีสิทธิเป็นท้องลมค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ ทั้ง 2 ท้องเลย สู้ๆ นะคะคุณแม่ มีเลือดก็รีบไปหาหมอด่วนเลยนะคะ