26 ตอบกลับ

ท้องแรก แพ้หนักมากกลืนน้ำลายยังไม่ได้ แต่ท้องเเรกน้องเสียไปตอนเดือนที่6. ท้อง2 ไม่แพ้เลย นี่เพิ่ง6วีค 3วัน ไม่รู้ว่าถ้าตอนนี้ไม่แพ้ แต่ต่อไปจะแพ้ไหมคะ

จนตอนนี้จะ 7 เดือนแล้วค่ะไม่แพ้ไม่มีอาการอะไรเลยมีแค่บางช่วงเบื่ออาหาร แต่กินได้ทุกอย่าง ส่วนมากจะมีจะวูบนิดหน่อยหรือเพราะแดดประเทศไทยไม่รู้55555

ของเค้าตั้งแต่ท้องมาจน 7 เดือนแล้วน้ำหนักขึ้นมา 4 โล แต่น้ำหนักลงลูกค่ะ

ไม่เคยแพ้อาหารตั้งแต่ท้องเลยค่า ตอนนี้36วีคแล้ววว ทานได้ทุกอย่าง แต่แม่ระวังน้ำตาลขึ้นน้าา น้ำหนักที่คุณหมอแนะนำ คือเดือนละ1-1.5กิโลค่ะ

VIP Member

อิจฉาคุณแม่จังเลย แม่บ้านนี้ ท้องแรก ไม่แพ้ ท้องที่สอง แพ้จนคลอด ท้องที่สามตอนนี้ แพ้หนัก จะเข้า 4 เดือน ยังไม่หายแพ้เลยค่ะ 😂

แม่โชคดีมากเลยค่ะ เราแพ้ท้องหนักมาก กินข้าวไม่ได้เลย จะสามเดือนแล้ว อาการแพ้ท้องยังไม่เบาลงเลยค่ะ เหม้นหน้าสามีด้วยค่ะ

ท้องแรกแพ้หนักค่ะทั้งอ้วก เหม็นกลิ่นนั่นนี่ ทั้งเพลีย แต่ท้อง2 ช่วงไตรมาสแรกปากกร่อยเฉยๆค่ะ 28 วีคแล้ว

แม่ทำบุญด้วยอะไรคะ 😂 บัานนี้แพ้ตั้งแต่ 6 วีค ตอนนี้ 9 วีคก็ยังไม่หายเลยค่ะ ไม่รู้จะทรมานอีกนานไหม

โชคดีมากเลยคะ บ้านนี้9 w กินน้ำเปล่ายังพะอืดพะอม นอน3-4 วันติดแล้วคะ โทรมมากกินอะไรไม่ได้เลยคะ

ไม่เเพ้เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็9wแล้ว กินเเซ่บ กินนัวมาก ท้อง3แล้ว ไม่เคยเเพ้สักท้องค่ะ

ไม่แพ้เลยค่า 9สัปดาห์ 4วัน แต่กินอะไรไม่ค่อยอร่อยเท่าไร แต่ก็กินได้ปกติ