121 ตอบกลับ

แม่ต้องทำใจเข้มแข็งนะคะหากินอะไรที่มันง่ายๆจะไม่ได้รู้สึกงอแง บ้านนี้ก็อยากกินของที่มีทั่วไปแต่ได้กินแล้วสบายใจค่ะ อิอิ

สวนบ้านนี้กินของเปรี้ยวค่ะ ของหวานคือไม่เเตะเลย น้ำเต้าหู้คือเเบบไม่ใส่น้ำตาล นมต้องจืดเท่านั้น ผลไม้หวานไม่เเตะเลยค่ะ

บ้านนี้ตอนแพ้อะไรที่เคยชอบก็ไม่ชอบค่ะอย่างเช่นกุ้ง หมู ถั่วงอก ไข่ไก่ เป็นต้นค่ะแต่ตอนนี้กุ้งกับหมูกับมากินได้แล้วค่ะ

บ้านนี้ก้อเป็นเหมือนกันค่ะอะไรที่เคยชอบก้อไม่ชอบตอนนี้22วีคแล้วยังกินหมูไม่ได้เลยเหม็นหมูตลอด

ก่อนท้องกินเเต่พวกเนื้อพวกปลาไม่กินผักเลย. พอท้องชอบกินเเต่ผัก. กินเนื้อเเล้วเหม็นสาบๆกินปลาก้คาวค่ะ ตอนนี้ 23w1d ค่ะ

ปกติ​จ้า คนแพ้ท้อง​มักจะ​อยาก​กิน​อะไร​แปลก​ๆ บางคนอยาก​กิน​เมฆหมอก​ บางคนอยาก​กิน​น้ำในชักโครก​ แปลกๆ มีเยอะ

แพ้ท้องอยากกินแต่ผลไม้ถ้านึกถึงข้าวหรือพวกเนื้ออะไรคือพะอืดพะอมเลย แทบจะกินอะไรไม่ได้กินได้แต่พวกผลไม้

โอ้โหคุณแม่อยากกินของน่ากลัวจัง555บ้านนี้อยากกินแต่ก้อยเนื้อดิบค่ะแต่กินไม่ได้เพราะไม่กินเนื้ออดทนสุด

แกงหอยจุ๊บแจง แบบว่าอยากกินตอนนี้ จะกินตอนนี้อ่ะค่ะ พอไม่ได้กิน คุณพ่อหาไม่ได้ก็น้อยใจ ร้องไห้เลยค่ะ

บ้านนี้รุ้สึกว่าของที่เคยชอบกินเช่นหมูทะ ส้มตำ หมึกย่าง แต่ตอนนี้รุ้สึกเหม็นจะอ้วกเรยเวลาได้กลิ่น

ใช่ค่ะ ยิ่งกลิ่นกระเทียมเนี่ยยตัวดีเลยค่ะ

บ้านนี้ท้องแล้วชอบกินส้มจีนผลไม้แล้วก็มะเขือเทศทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่ชอบกินเลยมะเขือเทศเลยค่ะ