14 ตอบกลับ

ท้องเล็กก็ไม่เป็นไรจ้า บ้างที่ว่าท้องเล็กแบบนี้ ลูกออกมาไม่ใช้ย่อยเลยนะจ้า เราก็เป็นท้องแรกอ่ะเล็กเหมือนกันแต่คลอดออกมาน้ำหนักลูก3600 ทั้งๆที่น้ำหนักเราอยู่แค่55เอ่งนะ จนหมอว่าตลอดเลย🥰🥰🥰

ค่ะกลัวเขาออกมาไม่สมบูรณ์

อยู่ที่น้ำหนักตัวลูกค่ะ ไม่ใช่ขนาดหน้าท้องของแม่ หมอซาวด์แล้วก็ถามหมอเอานะคะว่าน้ำหนักลูกเท่าไหร่แล้ว โดยปกติ28w จะอยู่ราวๆ1กิโลถือว่าปกติค่ะ

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญ สำคัญน้ำหนักลูกตามเกณฑ์เท่านั้นจะ น้ำหนักเเม่ด้วยน่ะอย่าเกินอย่าขาดเดียวหมอจะว่าเอา

ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญ สำคัญที่น้ำหนักของลูกว่าน้ำหนักของลูกตามเกณฑ์หรือเปล่าแค่นั้นเองค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ขนาดท้องแฝด7เดือนแร้วก้ยังไม่ค่อยใหญ่เลยค่ะน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก้พอแร้วค่ะ😊😊

แนะนำลองไปซาวดูได้ค่ะถ้าแม่สะดวกจะได้สบายใจ

ท้องเล็กใหญ่ไม่เกี่ยวกับลูกนิค่ะ งั้นคนที่อ้วนอยู่แล้วลูกคงหนักเยอะมาสิ

เท่ากันเลย เราเล็กกว่าอีกค่ะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์นะคะ

นี้ยังไมรู้เลยค่ะ แต่ดิ้นเก่งๆ

VIP Member

ไปโฟกัส นน ลูกนะคะไม่ต้องโฟกัสหน้าท้องตัวเองค่ะ

บ้านนี้39+5 weekแล้วค่ะน้ำหนักแม่แค่47.5เอง จากเดิม43ค่ะ 5555

นี้ก็65ค่ะ น้ำหนักเดิม50

Super Mum

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ