23 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้องแรกกว่าน้ำหนักจะขึ้นคือท้องได้7เกือบ8เดือนเลยค่ะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์มาตลอด คลอดน้ำหนักขึ้นในระยะเวลาสั้นๆมา10โล น้ำหนักคลอดน้อง 3โล หลังคลอดแม่ก็ลดเร็วมากเช่นกันน้อยกว่าก่อนท้องด้วยซ้ำ 😅😊

VIP Member

25+5 ขึ้นมา6โลค่ะ ยังไม่ทราบนน.น้องปัจจุบันเลยค่ะ พยาบาลซาวด์ไม่บอกอะไรเลย ซาวด์รอบหน้าคงได้ถามเอง 🥺😔

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ น้ำหนักขึ้นมา 5 โลค่ะ ตัวเล็กหนัก 710 กรัมค่ะ แม่ละตัวเล็กหนักเท่าไรคะ

29วีค เป็น10โลแล้วแม๊ เยอะไปมั้ยคะ กลัวอ้วนหลังคลอดมากๆ แต่ก็คอยจะอยากกินไอ้นู้นไอ้นี่

ขึ้น2โลเหมือนกันค่ะ แต่น้ำหนักน้อง 990g เกินเกณฑ์อีกค่ะ

25+4 ขึ้น3โลค่ะ น้องหนัก595 แม่แอบกังวลน้ำหนักขึ้นน้อย

6โลค่ะ 25+5 😂😂 บ้านนี้กินจุกจิกค่ะ น้ำหนักขึ้นเยอะ

บ้านนี้ไม่กล้ากินเยอะเลยค่า กลัวลดยาก🥹

25wขึ้นมา7ค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ชั่งใหม่28w🤣

บ้านนี้ก่อนท้องนน.77 ตอนนี้26+5wนน.79.5เองค่ะ

28w ขึ้นมา12โลแล้วคะ ปกติมั้ยกังวนมาก🤣