16 ตอบกลับ

บ้านนี้26สัปดาห์ท้องเล็กเท่าเดิมเลยแต่น้ำหนักอีกโลเดียว60โลแล้วค่ะเล็กใหญ่ไม่สำคัญหรอกค่ะแค่น้ำหนักลูกอยู่ในเกณก็พอค่ะน่าจะเป็นเพราะแม่ตัวเล็กมากกว่าค่ะอย่าไปคิดมากค่ะ

ดูที่น้ำหนักน้องเป็นหลักค่ะ น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอ บ้านนี้22wท้องเล็กกว่านี้เยอะค่ะ ส่วนตัวมองว่าดีแล้วที่ท้องไม่ใหญ่ ท้องใหญ่มากใช้ชีวิตลำบากค่ะ

เล็กใหญ่ ไม่มีผลต่อขนาดของลูกค่ะ บางคนกล้ามเนื้อหน้าท้องแข็งแรง ก็ดูท้องไม่ใหญ่ บางคนมีพุงก่อนจะท้องอยู่แล้ว ท้องก็จะดูใหญ่ค่ะ(เช่นเรา😅)

อายุครรภ์เท่ากัน แต่ท้องใหญ่กว่าบ้านนี้อีกค่ะ ซาวด์แล้วน้ำหนักลูกตรงเกณฑ์ก็โอเคแล้ว ไม่อยากท้องโย้ อึดอัด

อีก 11 วันครบกำหนดคลอดแล้วค่ะ ท้องออกนิดเดียว น้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ ซาวด์ล่าสุดคุณหมอบอก 2800 แล้วค่ะ

22w2d เล็กกว่า20สัปดาอีกค่า.ไม่เคยกังวลเรื่องท้องเลยน้ำหนักลงลูกหมดบ้านนี้ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ทีมกันยายน

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

เล็กหรือไม่เล็กไม่เกี่ยวค่ะอยู่ที่น้ำหนักลูกตรงเกณฑ์ไหมแค่นั้นอย่าคิดมากจ้า

ใหญ่กว่าบ้านนี้อีกค่ะตอน20วีค ตอนนี้34วีคอึดอัดมากค่ะแม่ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

ของเรา21สัปดาห์ ท้องเล็กไม่สำคัญค่ะ ขอแค่นน.น้องอยู่ในเกณฑ์