8 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้าคนแพ้หนักๆอาเจียรเยอะๆก็จะเป็นแบบนี้ค่ะแม่ก็เป็นค่ะแพ้ด้วยกรดไหลย้อนด้วยแทบจะอยากกินเลย หาหมอให้ยาแก้อาเจียนวิงเวียนจะดีขึ้นแต่ใช้เวลานานพอสมควรค่ะ

เดียวก็หายจ้าแม่ ปกติแรกเขาก็เป็นไม่กินอะไรเลยมีแต่นอน ตอนนี้ปกติดีค่ะใกล้คลอดแล้วด้วย

ยิ่งไม่กินเรายิ่งคลื่นไส้ค่ะ เลยต้องหานู่นนี่เคี้ยวตลอด

น้ำส้มคั้น น้ำมะนาวปั่น น้ำมะพร้าว เรากินเเล้วช่วยได้ค่าาา

TapFluencer

เรากินได้แต่เจลลี่ น้ำป่าวกินได้แค่จิบๆ

แพ้เหมือนกันค่ะ กินน้ำแต่พวกน้ำๆนมๆ😂

VIP Member

ลองน้ำขิงมั้ยคะแม่ อาจจะช่วยได้นะคะ

เป็นตอน10weekค่ะ แต่ตอนนี้หายแล้ว