18 ตอบกลับ

แม่อย่าคิดมากไปคะ บางคนตรวจแล่วก็ไม่เจอคะแม่ ส่วนใหญ่ถ้าไม่มีคนในบ้านเป็นก็จะไม่เป็นนะคะ หรือถ้าแม่ กินเหล้าสูบบุหรี่ ก็มีโอกาสเป็นได้คะ แต่ถ้าไม่ได้ทำอะไรที่ผิดแปลก หรือจากกกรรมพันธ์ น้อยคนจะเป็นคนแม่อาจจะได้เห็นเพศลูกเลยก็ได้นะคะคิดในแง่ดีนะคะ ยิ่งเครียดยิ่งไม่ดีคะ

เจาะเพื่อความสบายใจถ้าน้องเป็นดาวน์จริงหมอจะถามพ่อแม่ เลี้ยงน้องไหวไหมอันนี้ขึ้นอยู่กับพ่อแม่เด็กคะ ถ้าเลี้ยงน้องไหวก็ไปต่อได้ถ้าเลี้ยงไม่ไหวหมอจะยุติการครรภ์คะ อย่าคิดมากคะทางครอบครัวพ่อแม่เด็กไม่มีใครเป็นโอกาสน้อยคะแม่

ขอบคุณค่ะ❤️

อายุน้อยเหมือนกันคะ และมีความเสี่ยงสูงเหมือนกัน ผ่านการเจาะน้ำคร่ำมาแล้ว น้องปกติคะ แม่จะเครียดช่วงรอผลมากๆ เป็นกำลังใจให้คะ

บ้านนี้อายุแค่22ท้องแรก ได้เจาะเหมือนกันจร้า ผลเลือดมีความเสี่ยงสูง แต่เจาะแล้วผลก็ปกติดีทุกอย่างจ้า. ไม่ต้องกังวลนะค่ะ

VIP Member

เพิ่งไปเจาะน้ำคร่ำมาวันนี้เหมือนกันค่ะ มีความเสี่ยงสูงตัวโครโมโซมคู่ที่18 ลุ้นผลมากค่ะ

สู้ๆนะคะ มีหลายเคสที่ความเสี่ยงสูงแต่พอไปเจาะแล้วไม่เป็นอะไรเลยค่ะ ทำใจให้สบายนะคะ

VIP Member

เจาะเลือดแล้วเจอความเสี่ยงใช่ไหมค่ะ แสดงว่า ไม่ทางฝ่ายช/ญ มีคนเป็น ดาวน์ซินโดมค่ะ

เรา17แฟน27 ตอนแรกก้กลัวน้องจะเป็น แต่ผลออกเสี่ยงต่ำดีใจมาก😅 #เป็นกำลังใจไห้นะคะ✌️♥️

เค้าอายุ19 มีความเสี่ยงสูง

เสี่ยงสูงเหมือนกันค่ะ เจาะแล้ว ตอนนี้ แข็งแรงดีค่ะ อย่ากังวลมากนะคะแม่

ขอบคุนจ้า

เจาะเลือดแทนได้นะคะแนะนำค่าส่วนตัวเจาะเลือดเหมือนกันค่าทราบเพศเลย

ไปเจาะมาแล้วค่ะแต่ผลออกมาเสี่ยงสูงเลยต้องเจาะน้ำคร่ำ