17 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะคุณแม่ ของเราซาวด์ฟังเสียงหัวใจไม่เคยได้ยินเลย มาได้ยินตอน4เดือนจะ5เดือนค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์7เดือนแล้ว ลูกดิ้นเก่งมากเลยค่ะ เป็นกำลังใจไห้คุณแม่น่ะค่ะ

ตอน 5 สัปดาห์บ้านนี้ยังไม่เห็นถุงเลยค่ะใจเย็นค่ะแม่บ้านนี้เจอถุงตั้งครรภ์ 6w เจอตัวน้อง 8wเลยค่ะตอนนี้ 24w น้องกลับหัวแล้วค่ะ ท้องแรกแม่เจอตั้งแต่ 7w ค่ะ

ท้องยังเล็ก ยังซาวน์ไม่ค่อยเห็นนะคะ ของเราเห็นชัดตอนท้อง 13 week คะ😊 ไม่ต้องกังวลนะคะ น้องจะค่อยๆพัฒนาการเติบโตขึ้นเรื่อยๆคะ😊

VIP Member

ของเราตอนซาวน์6สัปดาห์ เจอแต่ถุงเหมือนกันค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ น้องค่อยๆพัฒนาเป็นร่างกายตามกระบวนการค่ะ

บ้าานี้ตรวจครั้งแรก 7สัปดาห์ ไม่เห็นเหมืนกันค่ะ มีแต่หมอบอกว่ามีหัวใจเต้นแล้ว.. เรานี้งงตรงไหนหว่า?

5 วีค เห็นแค่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ เห็นน้องพร้อมหัวใจ ตอน 7 วีคค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ ดูแลตัวเองดีๆนะคะแม่

ไม่ต้องกังวลนะค่ะของเราก็ไม่เจอตัวเด็กเจอแต่ถุงน้ำรอสัก 8Wขึ้นไปเจอน้องแน่ค่ะ ตอนนี้ 17wแล้วค่ะ

บ้านนี้เจอน้องพร้อมหัวใจเต้นตอน10วีคค่ะตอนนี้19+1ดุ๊กดิ๊กๆในท้องแล้วจ้า..ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

ส่วนใหญ่ 4-5 วีค จะเห็นแค่ถุงตั้งครรภ์ ยังไงรอประมาณ 7-8 วีค ให้หมอซาวด์ใหม่ดูค่ะ

5w.ค่ะ เจอแต่ถุง ตอนนี้13w.แล้วน้องตัวโตหัวใจเต้นรัวๆเลยค่ะ คุณแม่ใจเย็นๆนะค่ะ

ไม่เห็นเหมือนกันจ้า เพิ่งมาเห็นตอน 9 วีค อย่าเพิ่งกังวลค่ะ น้องยังเล็กมาก