35 ตอบกลับ

18-20wถึงจะเริ่มรู้สึกค่ะเคยถามหมอ และตอนท้องแรกก็รุ้สึกตอน20wค่ะ 12wถ้ารูสึกก่อนแม่บางท่านอาจจะรู้สึกไปเอง ทารกตัวเล็กมากๆเลยค่ะ 🙂

ท้องแรก จะรู้สึกจริงๆ 20วีคนะคะ บางคนหน้าท้องบางก็รู้สึกตั้งแต่ 16วีคขึ้นไปค่ะ

ถ้าผอม 16w ถ้าอ้วน 20 w คุณเพิ่ง 12w ไม่ต้องรีบขนาดนั้นค่ะ ค้น google ดูมีข้อมูลเยอะแยะ

บ้านนี้ท้องแรก​ กำลังได้จะเข้า13วีค​ ยังไม่รู้สึกตอดเลยจ้า

บ้านนี้ 12w​ ก็มีเริ่มตอดแล้วค่ะ ตอนนี้ 30w ดิ้น ถีบท้องเก่งมาก

12สัปดาห์ เด็กยาวแค่2นิ้ว จะตอดก็คงเร็วเกินไปนะคะ

บ้านนี้ท้องเเรกน้องเริ่มตอดเริ่มดิ้นตอน12วีคค้ะ

VIP Member

ท้องแรกเหมือนกัน บ้านนี้รู้สึกตอดตอน14วีคจ้า

18วีคถึงจะตอดค่ะ 22-24วีคถึงจะเริ่มดิ้นค่ะ

16w ยังไม่ตอดเลยค่ะ อยากให้ตอดเร็วๆค่ะ