13 ตอบกลับ

โรงบาลรัฐมีโครงการแม่และเด็ก ฝากครรภ์ฟรีคะ จะเสียแค่ตอนคลอด ถ้าจะคลอดโรงบาลที่ฝากท้องเลยก็ย้ายสิทรักษามาได้คะเราก็ย้ายมาคะ

ของเราสิทธิ์ประกันสังคมอยู่อีกที่ ไปฝาก ร.พ.รัฐที่ต.จ.ว ไม่เสียเงินเลย คลอดแล้วค่อยไปเบิกประกันสัง

ให้สอบถามโรงพยาบาลเลยค่ะ บางโรงพยาบาลมีโครงการฝากครรภ์ฟรีไม่ต้องเสีย รวมเอกชลบางที่ด้วยค่ะ

ถ้าจำไม่ผิดฝากท้องก่อน4เดือน รพ.รัฐฟรีทุกที่นะ ไม่ว่าจะสิทธิอะไร เสียแค่ค่าคลอดจ้าาา

ย้ายสิทธิเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็ย้ายสิทธิ แต่บ้านนี้ใช้ บัตร 30 บาทนะคะ

ใช้สิทธิอะไรคะ ถ้าประกันสังคมเสียเงินเองคะ ค่อยเบิกคืนที่กลัง

ใช้สิทธิอะไรคะ ของเราย้ายสิทธิบัตรทองมารพ.ที่ฝากครรภ์ค่ะ

แจ้งที่รพ.ที่ต้องการทำได้เลยค่ะ ใช้เเค่บัตรประชาชน ทำง่ายนิดเดียวค่ะ.

Super Mum

ถ้าทั้งตรวจเลือด อัลตราซาวด์ ก็น่าจะสองพันขึ้นไปค่ะ

ของเราหมอให้ไปย้ายสิทธิมาเลยคะ

ใช้แค่บัตรประชาชนและก็บอกที่อยู่ปัจจุบันและก็วาดแผนที่ว่าจากบ้านไป รพ. ยังไง แค่นั้นค่ะเจ้าหน้าที่ก็ทำให้เองค่ะ

ถ้าของรัฐ มีสิทธิ์ฝากฟรีนะคะ

ของรัฐไม่เสียเลยหรอค่ะ