282 ตอบกลับ

ตรวจฟรีค่ะใช้สิทธิบัตรทองหรือบัตร30บาท รพ.รัฐ ถ้าผลเลือดเสี่ยงสูง คุณหมอจะส่งตรวจเจาะน้ำค่ำ ถ้าผลเลือดเสี่ยงต่ำก็ไม่ต้องเจาะ แต่ถ้าเราต้องการเจาะอันนี้ต้องจ่ายเองประมาณ 2,800 บาทค่ะ

33 แก่แล้วหรอคะ กรีดร้องงง >o< เราท้องตอน 31 ย่าง 32 เราเลือกตรวจ nifty 18,000 บาท รู้โครโมโซม รู้เพศ แม่นยำกว่าเจาะเลือดทั่วไปค่ะแม่ สามารถรู้ปากแหว่งเพดานโหว่ด้วย #เอามือทาบอกนี่เราแก่แล้ว 555+

คิดว่าตัวเองแก่แล้วค่ะ เพื่อนลูกสามคนละ

ถ้าตรวจ​ รพ.ของรัฐมีโครงการตรวจฟรีนะคะ​ ภ้าอายุไม่ถึง35​ ความเสี่ยงครอบครัว​สองฝ่ายต่ำ​ ผลเลือดปกติ​ ก่อไม่จำเปนต้องตรวจ​ แต่เพื่อความสบายใจ​คุณ​แม่ท่านไหนอยากตรวจก่อได้คะ

อายุ37ค่า ตรวจตอน ท้อง16สัปดาห์ค่าตรวจ500บาทโรงบาลอำเภอของรัฐออกมาค่าต่ำเลยไม่ได้เจาะน้ำคร่ำ ตอนนี้คลอดน้องอายุสี่เดือนกว่าแล้วแข็งแรงดี แนะนำตรวจเลยค่ะอายุเยอะบำรุงเยอะๆเลยค่า

ท้องสองตอนอายุ35 พอดีค่ะตอนนี้36 หมอไม่เเจ้งไห้ตรวจค่ะ เพราะผลเลือดปกติ ก็ยังเเอบงง ว่าทำไมหมอถึงไม่ไห้ไปตรวจ พอดีฝากคลีนิค เเต่ก็ไม่ทันเเล้วตอนนี้33wเเล้ว ผลเป็นไงก็ลูกค่ะ😊

สู้ๆค่ะ ลูกน่ารักเสมอค่ะ

อายุ 33 ค่ะ เจาะตรวจที่คลินิก 11,500 บ. ของเราเจาะเลือดค่ะ เพราะมีภาวะเสี่ยง หมอบอกว่า ถ้าประกันสังคม จะต้องจ่ายเอง ถ้าบัตรท้อง ไปตรวจที่ รพ.ฟรี แบบเจาะน้ำคร่ำ เท่าที่ทราบนะคะ

คุณแม่ไปฝากโรงพยาบาลรัฐก่อนก็ได้ค่ะ ตรวจฟรี ถ้าไม่มีสิทธิ์บัตรทองย้ายสิทธิได้ค่ะ ของเราย้ายวันเดียวใช้ได้เลย พอใกล้คลอดถ้าอยากฝากคลีนิคค่อยย้ายไปฝากคลีนิคค่ะ

ของเรา19000บ.ค่ะตรวจโคโมโซมทุกคู่ค่ะ...อย่าคิดว่าอายุน้อยหรือกรรมพันธุ์ไม่มีใครเป็นน่ะค่ะ..สามมารถเกิดขึ้นใด้ค่ะ..ที่แน่ๆตรวจดีกว่าน่ะค่ะ..เพื่ออนาคตของเด็กค่ะ

รพ จุฬารัตน์ ค่ะ รู้เพศ ด้วยน่ะค่ะ🤣

เราก็ 33 ค่ะ ค่าตรวจ 11,500 บ. ตรวจแบบเจาะเลือด เพราะมีภาวะแท้งเลยจรวจแบบน้ำคร่ำไม่ได้ ตรวจน้ำคร่ำถูกกว่า 5,000 กว่าบาท ตรวจตอน 17w เกือบตรวจไม่ได้แล้ว ผลตรวจออกมาปกติดีค่ะ

ที่คลินิกฝากครรภ์คุณหมอส่งเรื่องเข้าไปตรวจในแล็บให้ค่ะ พอผลตรวจออกก็มี sms มาแจ้ง

ของเราก้อมีโอกาสเสี่ยงคะเเต่เราว่าเราจะไม่ตรวจเพราะค่าใช้จ่ายเยอะอะไรจะเกิดก้อต้องเกิดค่ะเราเชื่อว่ายังไงลูกต้องเเข็งเเรงค่ะ🥰🥰🥰🥰