58 ตอบกลับ

ของบ้านนี้ขึ้นน้อยค่ะ เพราะช่วงแรกที่ท้องแม่แพ้จนน้ำหนักลดลงไปเลยค่ะ ก่อนท้องหนัก 68 โล ตลอดเวลา 9 เดือนพอครบกำหนดวันคลอดแม่หนัก 72 โล เท่ากับขึ้นมาแค่ 4 โลเอง

ท้องแรกก่อนท้อง 48 / ผ่าน 3 เดือนแรกขึ้นไป 6 โล เพราะหิวจัด 😅 ตอนนี้ท้อง 2 จะ 3 เดือนขึ้นมา 2 โลพอละ เข็ดเลยค่ะ 555+

ไม่ขึ้นสักโลค่ะ เพราะว่าน้ำหนักเยอะอยู่แล้วเลยควบคุมการกินกินให้ได้สารอาหารเฉพาะให้ลูกมากที่สุด

ก่อนท้อง 63 ค่ะ ตอนนี้ 4 เดือนกว่า 61 โล ไม่ได้แพ้ท้องแต่กินได้ครั้งละน้อยๆค่ะ นน.น้องตามเกณฑ์ ลูกสาวค่ะ

16w 22 ตุลาค่ะ ขึ้นมาแค่ 1 โลเอง ก่อนหน้านี้แพ้ท้องหนัก เบื่ออาหาร ตอนนี้ก็ยังแพ้อยู่แต่เป็นบางครั้งค่ะ

สู้ๆๆนะ บ้านนี้ก็ยังแพ้ๆอยู่แต่กินเก่งคะ ☺️ 19 ตุลาจ้า

19+2w ยังไม่ขึ้นสักโลเลยค่ะ ท้องยังไม่ออกเลย ไม่เหมือนคนท้องค่ะ แต่น้ำหนักน้องปกติ เพิ่งซาวด์มา

18 w กำหนดคลอด 8 ตุลา น้ำหนักก่อนท้อง 52 ตอนนี้ 53.3 แพ้หนักมากยังกินไรไม่ค่อยได้เลยจ้า

สู้ๆนะคะคุณแม่ บ้านนี้ 19ตุลาจ้า ✌🏻🥰

13 ตุลา ก่อนท้อง 61.7 ตอนนี้ 62.8 พึ่งขึ่นมา 1โลค่ะ ช่วงไตรมาสแรก น้ำหนักลงไปเกือบ 2โล

บ้านนี้ 19ตุลาจ้า 🥰

4 เดือนกว่าแล้ว ขึ้นมาแค่ 1 โล เองค่ะ 3 เดือนแรกแพ้ท้อง น้ำหนักลด 7 โลเลยค่ะ

ก่อนท้อง53 แพ้เหลือ50 ปัจจุบัน5เดือนขึ้นมา53เท่าก่อนท้องคะ #กันยา 😂😂