21 ตอบกลับ

VIP Member

ควรเชื่อเครื่องอัลตร้าซาวด์นะจ้ะ เดี๋ยวท้องแก่กว่านี้เค้าจะดูเพศซ้ำให้อีกที เทียบกับเราทุกสายตาก็คือผู้ชาย ท้องแหลมมาก บลาๆๆ เราก็ยิ้มๆแต่น้องผญ.นะ

การทายลักษณะท้อง​เรามองแบบขำๆเอาสนุกแต่ถ้าซาวแล้ว%ก็ไปทางหมอ​ ลักษณะท้องไม่บ่งบอกเพศได้​ 😅ที่บ้านทายเป็นผู้ชาย​สรุปได้ลูกสาว​🤣

บ้านนี้มีแต่คนบอกท้องแบบนี้ได้ลูกสาว พอไปซาวด์จริงๆ ได้ลูกชายค่ะ ลักษณะท้องบอกเพศไม่ได้ 100% หรอกค่ะ ซาวด์ชัดที่สุด

Super Mum

ก็น่าจะลูกสาวตามที่หมอบอกค่ะ เพราะซาวด์มองเห็นเพศได้ค่ะ แต่ลักษณะท้องบอกเพศไม่ได้นะคะ😊

Super Mum

ลักษณะท้องไม่สามารถบอกเพศได้ค่ะ ถ้าหมอซาวด์แล้วเห็นเพศน้องชัด ก็ตามผลซาวด์ค่ะ

ไม่เชื่อหมอแล้วจะเชื่อใครค่ะแล้วรูปลักษณะหน้าท้องบ่งบอกเพศไม่ได้ค่ะ

เราก็ถามครั้งเดียวค่ะเหมือนกันและก็ชัวร์ด้วยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนแรกหมอบอกได้ลูกสาวค่ะพอไปซาวครั้งล่าสุดจู๋โผล่ค่ะแม่

ซาวอีกครั้งหวั่นเป็นแบบนี้เลยคะแม่

ซาวด์ซ้ำค่ะ ท้องไม่เกี่ยวกับเพศ บางทีคนอ้วนท้องกลมสวยๆก็มี

ท้องใหญ่มากแม่บ้านนี้หมอทักว่าท้องเล็กจังกังวลมากค่ะ

จะ28วีคแล้วจ้า

ท้องใหญ่จังคะ เราสอง2ตอนนี้24วีคเล้กนิดเดียวเอง

ของเราจะ28แล้วจ้า