17 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นอาการใกล้คลอดค่ะแม่ บ้านนี้หมอก็ให้คอยสังเกตอาการ เพราะเริ่มท้องแข็งบ่อย ปวดหน่วงท้องน้อยยันหัวหน่าว แต่อายุครรภ์เพิ่ง 34 วีค

อาการแบบนี้น้องเริ่มเตรียมการจะออกแล้วจ้าเพราะแม่ก็เริ่มมีอาการแบบนี้บ่อยๆช่วงนี้อายุครรภ์เท่าของแม่เลยยินดีด้วยนะจ้า✌✌✌

ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ อาการแบบนี้เแ็นเหมือนกัน มีแต่คนบอกเจ็บเตือน บางทีปวดไปยังตูดเลยค่ะ

เป็นค่ะและตอนนี้เดินไม่ไหวแล้ว หมอบอกให้รอเพราะน้องใกล้คลอด แล้วจ้า

เท่ากันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็มีเตือนๆบ้างแล้วจ้าา รอลุ้นต่อไปค่ะ😄

ตื่นเต้นค่ะ

VIP Member

เเม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะปวดช่วงเอวเเละสันหลังปวดมาก38วีค

บ้านนี้มีเตือนบ้างค่ะ แต่เมื่อยเนื้อเมื่อยตัวมากค่ะ 36+2

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ #กำหนดคลอด 19/6/63

น้องน่าจะพร้อมที่ออกแร้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ คลอด 19 มิ.ย