40 ตอบกลับ

36+3 ปวดท้องแข็งเตือนมาหลายวันเเล้วค่ะ แม่บ้านนี้หมอให้ยายับยั้งเจ็บครรภ์มาค่ะ 😂 ท้องแข็งบ่อยเกินหมอกลัวน้องออกก่อนกำหนดค่ะผ่าน37-38wจะดีกว่า

เป็นเหมือนกันค่ะ น่าจะเป็นเด็กกลับหัวเลยทำให้ปวดอุ้งเชิงกราน..เวลานอนแล้วลุกนี่ปวดเลย

เจ็บเตือนแล้วค่ะ บ้านนี้เจ็บเตือนก่อน2อาทิตย์ก็คลอดเลยจ้า

VIP Member

ถ้าบ่อยก็ควรไปค่ะ รพ มันจะปวดหนักขึ้นๆ ทรมานมาก

ใกล้แล้วจ๊ะ ขอให้แข็งแรงปลอดภัย คลอดง่ายๆนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะบางครั้งลุกเดินไม่ได้เลย

Super Mum

ใกล้แล้วค่ะแม่ ถ้านานๆเป็นก็เตือนค่ะ

ค่ะ คงแค่เตือน

เจ็บเตือนคะแม่ ใกล้แล้วสู้ๆนะค่ะ

ใกล้แล้วค่ะอยากเห็นหน้าน้องจัง

เตือนค่ะอดใจรอค่ะแม่ไก้ลแล้ว✌✌