10 ตอบกลับ

บ้านก็ปวดคะ ไปหมอ หมอตรวจปัสสาวะบอก ปัสสาวะ ติดเชื้อ คะ ให้กลับรอดูอาการ กลับมาก็มีลิ่มเลือดออกเรื่อยคะ กังวลมากๆเลยคะ

เป็นเหมือนกันคะแต่ไม่มีเลือด หมอไม่ได้บอกหรอกคะ ถ้ากลับมามีเลือดออกไห้รีบไปหาหมอ

ตอนเห็นหน้าโพสแอบตกใจค่ะ เข้ามาดูเห็นน้องคลอดแล้วดีใจด้วยนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกค่ะ

คลอดยากไหมค่ะน้องหนักเท่าไร่แชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะแม่

แม่เบ่งเกือบชม.ค่ะ พอจะออกก็ออกเลย น้องหนัก2,640g.ค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้เเข็งเเรงทั้งเเม่เเละลูกนะคะ

ขอบคุณนะคะ

นี่ค่ะมาแล้ว

ยินดีด้วยค่ะ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะค่ะ

VIP Member

กำลังจะคลอดแล้วน้าคะณแม่

น่าจะคลอดนะค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ

VIP Member

จะคลอดป่าวคะแม่

คลอดแล้วค่ะเเม่

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ

ขอบคุณค่า