19 ตอบกลับ

อาการท้องแข็งจะเป็นมากในครรภ์ไตรมาสสุดท้าย แข็งบ่อยคือบ่อยแค่ไหนค่ะแม่ แข็งบ่อยๆคือแข็งทุกวัน วันละมากกว่า10ครั้ง ก็ควรรีบไปหาหมอนะคะ เป็นแบบนี้อาจจะคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ อายุครรภ์35 หมอจะฉีดยาระงับการคลอดไว้ก่อนค่ะ

ไม่อันตรายค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้าแข็งมากแข็งนานก็ไปหาหมอนะค่ะ บ้านนี้ก็ท้องแข็งบ่อยแข็งตลอดทุกช่วงเลย แต่เป็นแล้วก็หายค่ะ เป็นปกติ แต่ถ้าแข็งมากๆเกินแข็งเป็นเวลานานไม่มีหายแข็งอาจคลอดกอ่นกำหนดได้ค่ะ

เป็นภาวะใกล้คลอดมดลูกจะเริ่มบีบตัวเตือนเป็นระยะๆค่ะ ถ้าน้องดิ้นดีแม่ไม่มีเลือดไหลหรือมีโรคแทรกซ้อนก็ไม่เป็นไร ถ้าท้องแข็งก็นอนพักแต่ถ้านอนพักนานๆแล้วไม่หายให้รีบไปโรงพยาบาล​ค่ะ

เราก้อเปนค้ะเเต่ของเรา ท้องปั้นทุก5นาทีเรยมา รพ ปรากฏว่าเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค้ะ ได้ให้ยาระงับไว้เเล้วฉีดยากะตุ้นปอดเดกค้ะ... 34+4

เป็นเหมือนกันค่ะ ต้องรีบไปหาหมอนะค่ะ ของเราปากมดลูกเปิด1 เซนค่ะหมอต้องให้ยาระงับก่อนค่ะ และต้องนอนพักอย่างเดียว

บ้านนี้ก็แข็งบ่อยมากคะ หมอก็กลัวจะคลอดก่อน เลยไห้ไปเช็คติดเครื่องวัด สุขภาพทารกในครรภ์แบบนี้ทุกอาทิตเลยคะ

บ้านนี้ท้องแข็งบ่อย เลยไปหาหมดมดลูกเปิด3เซ็นค่ะ ได้นอนโรงบ้านให้ยากระตุ้นปอดลูก2วันเต็มๆ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ถ้าไม่มีอาการอื่นร่วมด้วยก็ไม่เป็นไรค่ะ ภาวะใกล้คลอดน่ะค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้34วีค5วัน ท้องเริ่มแข็งแต่ไม่บ่อยค่ะ น้องดิ้นปกติค่ะ

แฟนมีอาการท้องแข็งและชอบปวดท้อง19สัปดาเองมีอันตรายป่าวคับ